Đổi chữ slide to unlock, silde to answer, slide to power off, v.v.. không cần máy tính

Thảo luận trong 'Multimedia - Themes' bắt đầu bởi IPHONE121, 10 Tháng bảy 2009.

1. IPHONE121 Thành viên

đã có nhiều bài viết nói về các cách đổi chữ slide to unlock,slide to answer,slide to power off cho iphone v.v...........bằng những chữ khác theo ý muốn.nhưng để làm được như thế các bạn cần phải có computer và các software để kết nối giữa iphone và computer.
    Hôm nay mình chia sẽ đến các bạn cách làm đơn giản hơn ngay trên iphone,không cần computer và thậm chí chuyển dịch hết sang tiếng việt nếu bạn muốn.nếu các bạn muốn khám phá và thay đổi để iphone của mình có nét độc đáo riêng thì làm theo mình nhé.

đầu tiên bạn cài chương trình ifile từ cydia.chạy chương trình ifile.
    Nhấn vào nút var bên trên góc trái cho tới khi bạn thấy dấu "/"

nhấn vào system==> library

coreservices​

springboard.app

english.lproj

springboard.strings

tìm đến các chữ nào bạn muốn chuyển dịch hay thay thay đổi,nhấn vào nút edit

ví dụ mình đổi slide to unlock thành chào caocaotac.nhớ là chỉ thay đổi ở các dòng chữ thường,đừng sửa gì ở các dòng chữ hoa (in) hết,và các dòng chữ phải nằm trong các dấu "".​

sau đó nhấn nút save==>done.restart lại máy bạn sẽ thấy kết quả.​

bạn cũng có thể cài thêm những ký tự bằng cách cài emoji trên cydia

với chương trình này bạn có thể thay đổi bất kỳ chữ gì theo ý bạn thích nhé.thân.​

nguồn: của bác caocaotac **********
  2. leeshang

leeshang Thành viên

Được Like:
    182
    hình chỉ dẫn bị hư hết rùi kà bác?********?
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bác IPHONE12 chỉnh lại hình gấp nha!
    Cám ơn Bác nhiều!
  4. minhque

minhque Ultra Member Staff Member

Được Like:
    21,179
    Chương trình này rất tiện lợi, đã cài và sử dụng tốt, tuy nhiên chưa biết cách sử dụng hết :D.
  5. IPHONE121

IPHONE121 Thành viên

Được Like:
    97
    baì này minh lấy bên ****** của Bác CAOCAOTAC dành cho những ai chưa biết cách làm thôi.mạng maýs hnay lơm quá upload hình mãi không đc.sory tớ sẽ úp lại hình sau.

mẹo: nếu các bạn không dành tiếng anh thì dùng gói tiếng việt thì khi chỉnh sửa rất dễ.chỉ cần đọc là làm đc không phải coi hình đâu
  6. hangnguyen1

hangnguyen1 Thành viên

Được Like:
    0
    bác ơi mình down cái ifile vô máy rồi.em đổi chữ nó báo error 513 hoài.bác chỉ giùm e.thanks
  7. thientam255

thientam255 Thành viên

Được Like:
    5
    anh ơi cho hỏi em sử dụng ifile 1.0.1-1 sao em không thể chỉnh sửa, rename hay delete đc nữa vậy anh. Xin anh giúp đỡ.
  8. ngovanthang

ngovanthang Thành viên

Được Like:
    5
    các bác ơi cho em hỏi sao em sửa rồi save nó báo lỗi { Error_ Operation could not be completed.[Cocoa eror 513.] } là lỗi gì vậy các bác nhĩ, có bác nào biết thì chỉ giáo cho em với thanhk các bác nhiều.
  9. laptran

laptran Thành viên

Được Like:
    15
    Lổi 513 là chắc bạn cài ifile kô đúng cái cần cài rồi vì có nhìu ifile mà, bạn thử remove nó đi, rồi vào cydia/manager/sources rồi kéo xuống tìm muc Bigbos& Planet-iphone bấm vào nó, tìm đến chữ ifile rồi cài nó lại chắc chăn thành công, máy mình cũng làm như vậy
    cuongcpu and mtxxx3855 like this.
  10. minhque

minhque Ultra Member Staff Member

Được Like:
    21,179
    Anh em thử theo cách này của AlexDJ xem sao (minhque cũng chưa test)

Copy iFile theo đường dẫn /private/var/stash/Applications

Các file đính kèm:

• iFile.rar
      Kích thước:
      855.3 KB
      Đọc:
      662
    vietkim thích bài này.