Duyệt WEB cho QD - Firefox trên PC kém xa

Thảo luận trong 'NGAGE: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi trannguyenphan, 4 Tháng ba 2009.

1. tungtungmap

tungtungmap Thành viên

Được Like:
    478
    bạn dùng thử của viettel xem sao!đăng ký gói cước 10k ý ạ,mỗi tháng 10k và cước cụ thể là 1đ/1kb.......hic cái này hơn hẳn mobi và vina!(bạn mình vô slick cả ngày mất có 1k,vô wed từ đêm đến sáng mất 2k):-o
  2. HuyTim

HuyTim Sát Thủ Trên Cây Đu Đủ Staff Member

Được Like:
    13,271
    mình thấy opera là hay và pro hơn:) vì giao diện giống PC hơn nữa!
    thanglenhat thích bài này.
  3. abtranbn

abtranbn Thành viên

Được Like:
    17
    Tui thấy UCWeb hay hơn nhiều.đặc biết là đối với N-Gage:

1.N-gage chỉ cài được Opera mini 3 và Opera 6. trong đó Opera mini 3 thì không full màn hình được, trang web hay bị chia thành nhiều part mà lại không hỗ trợ download, còn Opera 6 thì wá chậm và tốn dung lượng, khi chạy lại tốn RAM.

2.Trước đây thích cái Opera 6 vì nó cho phép vừa down vừa lượt lại còn down được nhiều file cùng một lúc. Nhưng giờ thấy Download manager của Ucweb Pro hơn nhiều đặc biệt là khả năng Resume nếu đột nhiên chương trình bị lỗi vẫn có thể vào down tiếp được.

3.Nếu các bạn so sánh tốc độ của UcWeb với Opera mini 4.2 thì sẽ thấy UCweb không thua kém rì cả mà lại có nhiều tính năng hơn rất nhiều,tôi thích nhất là tính năng mở nhiều cửa sổ cùng một lúc. Khi ta duyệt WEB chọn vào một đường link và chọn "Open in new window" và cứ để cho cái "New Window" đó load,còn nhà ta vẫn xem tiếp nội dung của trang hiện tại được. Do đó không phải chờ đợi lâu, phí thời gian vô ích.

4.Ucweb hoàn toàn free còn Opera thì chỉ loại mini mới free còn Opera cho Symbian OS thì phải cr@ck.

Bên cạnh đó Ucweb cũng kém Opera một vài điểm :

1.Không xem trang web kiểu tỗng quan được nên nhiều trang rất khó xem (VD: các trang WEB có dữ liệu kiểu bảng thì UcWeb cho ra thành cột hết)

2. Một số trang duyệt không tốt lắm. VD:không down đc ở MediaFire, hoặc trang web của trương tui không vô xem điểm được (chán nhất khoản này)

Nhưng dù sao UcWeb cũng hay hơn server cũng gần VN ( ngay bên Trung Quốc :D)
    Virgo, wanna.be, huynhphutien and 2 others like this.
  4. wanna.be

wanna.be Thành viên

Được Like:
    7
    Đúng vậy ucweb ko down ở các trang mediafire, 4share, rapidshare. Hình như ko hỗ trợ javascripts như opera 6.
  5. thanglenhat

thanglenhat Thành viên

Được Like:
    1,280
    Em thấy hình như UC vẫn xem theo kiểu trực quan được đấy chứ. Em nhớ ở ngay tab đàu tiên của general setting thì phải
  6. iamno1

iamno1 Thành viên

Được Like:
    32
    tiếc là tui đang dùng mobi
  7. hamdzui

hamdzui Thành viên

Được Like:
    80
    không biết cái ucwed này với msvdrivere có làm ảnh hưởng gì cho slick không mà sao em cài vô máy là slick của em hay báo là bạn muốn ngắt kết nối với yahoo còn không thì đăng nhập đc chat đc vài chữ thì nó đơ ra không gởi đi đc nửa thật nhức đầu :((
  8. hahaaaa

hahaaaa Thành viên

Được Like:
    10
    cai này em cài xong lúc dùng nó báo đang khởi tạo chạy 1 lúc lâu rồi báo lỗi khởi tạo.khi vào các trang web nó ghi connecting rồi đứt nhị luôn.bác nào biết bảo em cái
  9. mjnk

mjnk Thành viên

Được Like:
    9
    Bồ muốn hoành tá tràng thì vô PC mà sài net! Mình thấy UC là hoàn hảo nhất cho Ngage rồi!
    Đến Iphone hỗ trợ wifi còn ....nữa là Ngage thân yêu! ^!^
  10. vokhanhyen

vokhanhyen Thành viên

Được Like:
    794
    hê hê ! dùng cả 2 lướt wed cho sướng ! mất công đàm đạo làm gì ! kakka ! mình dùng cả 2 luôn ! chạy cứ vèo vèo ! sướng OPERA ở cái khoản giống PC nên làm việc tiện vãi chưởng !=))