DV Tự chặn cuộc gọi

Thảo luận trong 'MobiFone' bắt đầu bởi ruayeudoi87, 23 Tháng năm 2015.

1. ruayeudoi87 Thành viên

Chặn tất cả hướng gọi và nhắn tin đi/ đến (không chặn từng số)
    Tiện ích của dịch vụ:
    • Cước phí: miễn phí.
      Giúp KH hạn chế các cuộc gọi không mong muốn, hoặc cuộc gọi quốc tế để tránh phát sinh cước khi để quên máy, cho mượn máy, hoặc khi bị mất máy...
    • Giúp KH hạn chế cước nhận cuộc gọi phát sinh hoặc gọi đi quốc tế khi đang CVQT (ngoại trừ gọi về VN)
      Chủ động chặn cuộc gọi đến hoặc cuộc gọi đi mà không cần phải tắt máy.
  2. CONANHP88

CONANHP88 Thành viên

Được Like:
    0
    Đối tượng cung cấp: Dịch vụ được mở mặc định cho tất cả các thuê bao, tuy nhiên:
    • MBF KV 1, MBF KV 4, MBF KV 6, MBF KV 5:
      • Đối với TB phát triển, hòa mạng mớitừ tháng 6/2012 trở đi: đã được mở mặc định dịch vụ.
        Đối với TB cũ (phát triển, hòa mạng mới trước T06/2012): có thể chưa sử dụng được DV (do từ 06/2012 đến nay TB chưa có tác động chặn cắt gì, vẫn giữ nguyên trạng thái cũ là không được cung cấp DV) >> Hướng xử lý tạm thời: ĐTV nhập PAKH nhờ TTâm TC&TK hỗ trợ mở DV nếu KH yêu cầu.
    • MBF KV 3, MBF KV 7: hiện chưa chặn được cuộc gọi quốc tế và chặn khi roaming QT.
  3. uhcananhnua

uhcananhnua Thành viên

Được Like:
    3
    Em cũng dùng thử dịch vụ tư chặn trên máy nhưng lúc thao tác nó yêu cầu mật khẩu không biết đấy là mật khẩu gì hả các bác?
  4. Sugus Candy

Sugus Candy Thành viên

Được Like:
    4
    Đấy là mật khẩu mặc đinh bác nhé, mật khẩu mặc định là 0000 nếu bác đã đổi rồi thì em chịu, còn chưa thay đổi gì thì chính là em ấy 0000 nhé,
  5. ZynZyn

ZynZyn Thành viên

Được Like:
    4
    Đổi rồi thì chỉ có cách gọi tổng đài để họ tìm cách tác động cho thôi chứ mò làm sao ra được hả bác?
  6. hikaru91

hikaru91 Thành viên

Được Like:
    5
    các bác lưu ý khi đã sử dụng chặn tất cả cuộc gọi thì sẽ chặn luôn cả tin nhắn đó nhé
  7. mrtun2014

mrtun2014 Thành viên

Được Like:
    2
    Có cách nào để chỉ chặn cuộc gọi thôi không bác, mình vẫn muốn mở DV tin nhắn để còn nhắn tin.
  8. herothungrac

herothungrac Thành viên

Được Like:
    2
    vậy bạn có thể sử dụng dịch vụ call barring nhé chỉ chặn cuộc gọi và không chặn tin nhắn và chặn tối đa 25 số thuê bao cả nội mạng lẫn liên mạng
  9. huetrang

huetrang Thành viên

Được Like:
    2
    Máy nào cũng dùng được dịch vụ hả bạn? Mình đang dùng Samsung phải cài như thế nào?Mình phải hỏi kỹ không đến khi chặn rồi không mở được ra thì chết.
  10. huetrang

huetrang Thành viên

Được Like:
    2
    Sau khi chặn cuộc gọi mình có thể gọi tổng đài 18001090 của MobiFone được không hay là chặn luôn nhỉ? Đến lúc cần mà chỉ có 1 sim thì lo lắm.