Xin giúp Em đang restore thì bị mất điện,giờ cắm vào Itune ko nhận

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thewall, 28 Tháng ba 2010.

1. thewall Thành viên

em đang restore IP FW2.2 thì bị cúp điện
    giờ êm đã tắt đi khởi đọng lại các kiểu nhưng Itune ko nhận IP
    em đã giữ Power với Home đến khi IP hiện hình cọng cáp vơi Itune rồi mới bật Itune lên nhưng nó vẫn báo lỗi ko nhận IP
    vậy em phải làm thế nào ạ?
    em đang lo lắng quá
    mong các bác giúp đỡ
    thanks!
  2. thewall

thewall Thành viên

Được Like:
    0
    em đã giữ Power với Home đến khi IP hiện hình cọng cáp vơi Itune rồi mới bật Itune lên nhưng nó vẫn báo lỗi ko nhận IP, nó báo "the iPod software could not be contracted"
  3. thewall

thewall Thành viên

Được Like:
    0
    Bước 1

Chạy trương trình iTunes và kết nối iPhone với máy tính.

Bước 2

Tắt nguồn iPhone trước khi tiếp tục bước 3.

Bước 3

Bấm và giữ phím Home và phím Power cùng lúc.

Bước 4

Hãy đếm đúng sau 10 giây hãy thả tay ra khỏi nút Power và vẫn giữ nguyên phím Home cho tới khi trên màn hình máy tính chương trình iTunes thông báo nhận ra thiết bị iPhone đang ở chế độ Restore DFU Mode.

------------------
    em đã thử cách này vẫn ko được
  4. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    restart máy tính bạn đi rồi cắm vào lại là đc
  5. thewall

thewall Thành viên

Được Like:
    0
    mình đã thử restart máy tính chuyển sang dùng MacOS cũng ko được
    nó vẫn báo "the iPod software could not be contracted"
  6. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    bạn đã thữ tắt IP chưa vậy... nhớ thử cả 2 chế độ lun nhé... mình không nghĩ là itune ko thể nào không nhận máy bạn đâu... mình mới gặp 1 lỗi giống vậy
  7. thewall

thewall Thành viên

Được Like:
    0
    hiện tại mình đã DFU được rồi nhưng shift + restore FW 2.2 02.28.00 thì nó toàn báo lỗi 1600 với 1602
    vậy phải làm thế nào?
    hiện tại mình đang thứ cài lại bản Itune khác cũ hơn thử xem sao
    có bro nào có thể cho mình 1 chỉ dẫn ko?
    thanks!
  8. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    bạn có thể cho biết chi tiết cụ thể hơn đc không... IP bạn là loại gì... FW trước và đang là BB nào... như vậy thì mọi người mới giúp đc bạn
  9. thewall

thewall Thành viên

Được Like:
    0
    IP 3G
    trước đang dùng FW 2.2 02.28.00
    nhưng mình muốn restore lại FW 2.2 rồi unlock lại bt để dùng cho nhanh vì máy mình dạo này lỗi quá thì bị cúp điện, lúc này mình ko DFU đc nhưng sau đó down Itune 9.x về thì DFU được rồi thì shift + restore FW 2.2 như trước thì nó toàn bị lỗi 1600 1602
    hiện tại mình đã cài lại bản itune 8.1 ngày xưa mình dùng để restore thì lại ko DFU được. itune ko nhận IP
  10. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    wow... máy của bạn thiệt là quá cổ ^^... Mình chỉ có 1 ý kiến thế này... nếu bạn không muốn thì ko làm theo cũng ko sao... có thể đợi những người khác giúp bạn... Theo mình thì bạn nên sài fw custom của diễn đàn... down nó về rồi sau có restore máy bạn lại... FW custom của gsm khá tốt... đã tích hợp đầy đủ JB lẫn UL... nho' down phien^ ban? iTune khac' nhe'... Da~ test la` an toan`