Xin giúp Em newbie có vài điều thắc mắc mong đc các brô júp đỡ

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi allin0n3, 14 Tháng một 2011.

1. allin0n3 Thành viên

Tình hình là em mới mua 1 em ipod touch 4, máy đã up lên v4.2.1,vì mới dùng ios nên em vẫn chưa bít j cả, em thấy trên trang appstore.vn có rất nhìu app hay nhưng bật = ipod thì safari ko cho phép down về, em đoán là máy phải cài cydia thì ipod mới down đc những app đó về, vậy cài cydia vào máy có phải là jailbreak ko ạ, và thêm nữa là em tham khảo thấy, hiện bản 4.2.1 jailbreak có phải là vẫn còn rất nhìu lỗi ko ạ ( thấy có người bảo là jb xong thì mỗi khi mỗi khi máy hết pin hay thế nào đó là lại dính ăn táo ngay và sẽ lại phải jb lại từ đầu hay j j đó....cái nầy e mới đọc qua ko hỉu nhìu lắm nên cũng ko nhớ).
    Vậy hiện nay đã có cách jb nào cho bản 4.2.1 mà xảy ra ít lỗi nhất chưa ạ, và nếu còn thì đó là những lỗi j ạ ....?
    Thêm nữa là nếu ko jb ở bản 4.2.1 thì liệu có thể restore xuống phiên bản thấp hơn rùi jb cho gặp ít lỗi đc ko ạ, hay là khi up lên 4.2.1 thì ko thể upgrade xuống đc nữa
    Mong nhận đc sự chỉ giáo tận tình của các bác
    Thân.
  2. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Bạn muốn cài apps lậu thì phải jailbreak và jb xong sẽ có Cydia và bạn tha hồ nghịch nhưng vấn đề ở đây là tool jb cho 4.2.1 hiện h vẫn là Tether Jailbreak nghĩa là dính cáp. Máy của bạn sẽ sính cáp mỗi lần máy hết pin hoặc reboot. Mình khuyên bạn nên chờ phiên bản hoàn chỉnh hơn. Còn về vấn đề restore về fw thấp thì máy bạn phải có SHSH của fw đó. Trong thời gian chờ tool mới thì bạn có thể đọc các bài " Chú ý " có trong diễn đàn để hiểu rõ thêm. :)
    allin0n3 thích bài này.
  3. thangkls

thangkls Thành viên

Được Like:
    1
    Muốn JB thì phải lưu SHSH - đề phòng có thể restore
    Nhưng máy chưa JB thì làm sao lưu SHSH bây giờ :-(
    allin0n3 thích bài này.
  4. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Chưa jb vẫn lưu dc SHSH 4.2.1 mà :))
  5. allin0n3

allin0n3 Thành viên

Được Like:
    29
    zị em hỏi thêm cái, thế nếu ở firm thấp hơn thì jb có dính nhìu lỗi như mà bản 4.2.1 ko ạ, và nếu về firm thấp hơn thì nên để ở firm nào đc ạ, và cách làm ra sao ạ, chứ e xem trên 4rum thấy nhìu quá, mà đọc chả nắm đc mấy, chả bít cái nào là hợp lý nhất
  6. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Như mình đã nói thì jb cho 4.2.1 bây h chưa thực sự ổn định. Bạn muốn downgrade về fw cũ thì bạn phải có SHSH của cái fw đó. Mà máy bạn hiện h là ko có nên ko thể làm gì dc. Bây h bạn chỉ có cách Save SHSH cho fw đang có trong máy và ngồi chờ thôi.

Vào đây để down Tinyumbrella về. Sau đó kết nối máy của bạn với comp và bấm Save SHSH. http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/