Em vừa cài lại win, cần driver âm thanh, ai có của card via cho em xin với

Thảo luận trong 'DRIVERS FOR DESKTOP' bắt đầu bởi thao94, 14 Tháng mười 2008.

1. thao94 Thành viên

2. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Bó tay :hug: Phải biết Win gì? Model chính xác của card chứ ... :-****
    thao94 thích bài này.
  3. vinhdath

vinhdath <blink><b>->S.H.A.R.P<-</b></blink>

Được Like:
    2,125
    Bạn lên google tìm phần mềm Everest Ultimate tải về xem chính xác tên card , hoặc nếu ko có card rời thì bạn tìm chính xác tên main và lên trang web của main down driver về
    thao94 thích bài này.
  4. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    ko cần dài dòng down everest làm j đâu bạn. vô trang này http://www.cpuid.com/cpuz.php tải chương trình cpuz ( siêu nhẹ ) về mở lên xem model máy trong tab : mainboard . sau đó copy model máy lên google là ra ý mà. trong trang chủ của hãng main đó có đấy
    Gatinhoc and thao94 like this.
  5. thao94

thao94 Thành viên

Được Like:
    197
    bạn có thể nói rõ hơn không, mình không hiểu lém, mình là gà máy tính mà :D
  6. Gatinhoc

Gatinhoc Thành viên

Được Like:
    204
    thế này bạn ơi. bạn vào trang trên download cái CPU-Z 1.48 ở chỗ "Download Latest version" về máy. bạn giải nén ra rồi chạy file Cpuz nó hiện ra cái bảng, trong phần mainboard có các thông số bạn cần đấy. phần mềm này rất hay:"> tìm trên goole khó lám bạn ơi. tốt nhất là vào thẳng trang web của hãng mà tìm. dánh các thông số vào la thấy liền thôi mà
  7. phuoc_stalker

phuoc_stalker Thành viên

Được Like:
    34
    Hoặc là bạn lên google tìm chương trình driver magician,chạy chương trình là nó sẽ tự động backup và download driver cho tất các linh kiện như main,vga,sound card.:>
    Gatinhoc thích bài này.
  8. Gatinhoc

Gatinhoc Thành viên

Được Like:
    204
    cho mình hỏi.khi đã backup rồi mà máy tính có sự cố vể hệ điều hành thì sao. sửa chữa như thế nào. nếu như không vào được win thì sao?/:).mình chứa hiểu rõ cái chức năng của phần mềm này lắm. mong bàn chỉ giáo thêm
  9. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Chương trình back up driver là để khi cài lại hệ điều hành thì có sẵn driver mà cài, đỡ phải tìm kiếm. Tiện lợi nhất là khi bạn không rành về phần cứng nên không biết cách search tìm nó trên internet. Còn nếu bạn rành thì tìm driver mới vẫn là tốt hơn.
    Nếu xài Ghost (hay 01 số phần mềm tương tự) khi hệ điều hành lỗi, bạn cho dĩa Ghost vào và bung lại như cũ (thời điểm bạn Ghost)
    Gatinhoc thích bài này.
  10. steavenle

steavenle Thành viên

Được Like:
    0
    Còn máy của Hp or compaq nó xài Driver của main mà main của hãng luôn , trong khi hãng này ko hỗ trợ Xp nữa thì làm sao đây mí bồ ****