Xin giúp Error 29 khi restore 3gs lên 4.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nicolastan, 28 Tháng mười 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nicolastan Thành viên

Chào các bác,

Em có con 3Gs AT&T unlocked, đang xài ngon với 3.1.3, chỉ bị lỗi % pin nhảy loạn xạ. Hôm nay do bon chen nên upgrade lên custom 4.1 (pwnagetool 4.1).

Mọi thứ có vẻ suôn sẻ khi đến cuối phần restore thì bị lỗi 29. Em dùng TinyUmbrella kick out of recovery thì thoát được. Xong vào Cydia cài Ultrasn0w thì nghe gọi nhắn tin và mọi tính năng sử dụng bình thường hết. Trừ một vấn đề nhỏ xíu là cứ 5 phút máy tự reboot lại. :012:

Em dạo một vòng trên apple support thì thấy khả năng là pin đã bị luộc (máy em là 2nd hand), thay pin gốc có thể khắc phục. Em muốn tham khảo thêm ở các bác là có đúng vậy không? Nếu vậy hoặc bị lỗi nào khác thì có chỗ nào uy tín ở HCM khắc phục được lỗi này không? Cho em xin luôn cái địa chỉ chạy tới hầu các bác.

Mong các bác tư vấn giúp để em út có iPhone mà vọc tiếp.
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Trước đây không bị tự reboot nhưng lên thì bị chắc ko phải do Pin đâu!
    Theo mình chắc có thể Bác cài app gì từ cydia bị đụng nhau!
    Hãy thử remove mấy cái app mới cài vào xem!
  3. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    cứ up FW rồi JB lại,rồi từ từ đi chữa bệnh cũng dc
  4. nicolastan

nicolastan Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn các bác, máy em vừa restore custom FW xong, chỉ cài thêm ultrasn0w để unlock, không có gì khác. Đã thực hiện restore lại nhiều lần nhưng không thay đổi. :-s
  5. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    cứ từ từ,vài hôm nữa bức xúc quá thì thay pin...
  6. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    lỗi 29 thì hên xui, không phải do pin đâu. cái này phần cứng. Nhiều lúc rétore lại thì đc , cái vụ reboot là do phần cứng bịnh (flashbaseband)
    tui cũng bị 1 cái nhưng chạy lại thấy đc mừng quá bán rẻ luôn
    Cái nì thì chỉ biết chúc chủ thớt may mắn (phần cứng không giúp dc)
    FeandMo and meomun_1329 like this.
  7. kelvinman

kelvinman Thành viên

Được Like:
    15
    .những máy gặp lỗi 29 này tuyệt đối ko được thao tác bất kì ....phần nào liên quantới BB máy...vì bản thân bên trong main đã ko cho phép itune nạp lại BB cho thiết bị....nếu lỡ dùng 1 phần mềm nào đó là mất đi BB (vi dụ :trong Cydia của GSM.vn có phần update BB5.12 ).thì chỉ còn cách đục Flash nạp lại BB cho máy......(bung máy)
    .lỗi này do Tụ điện trên mạch dẫn tới Flash GSM quản lý thông tin máy......
    FeandMo thích bài này.
  8. nicolastan

nicolastan Thành viên

Được Like:
    0
    Máy của em hiện tại vẫn có thể nghe/gọi/sms bình thường, chỉ tội khoảng 5phút nó restart một lần không làm gì được hết hix
  9. kelvinman

kelvinman Thành viên

Được Like:
    15
    _9 xác là trên IOS 4 thì gặp lổi này máy sẽ tự reboot lại ...nếu có đủ điều kiện (shsh) để về lại 3.xx thì bạn nên về....
    _đó chỉ là hiện tượng ban đầu ,về sau khi máy nóng sẽ xảy ra hiện tượng mất toàn bộ thông tin .....trên màn hình iphone sẽ thông báo .....restore lại từ iTune
  10. nicolastan

nicolastan Thành viên

Được Like:
    0
    Mình có trình bày ở trên là chỉ có SHSH 4.1 thôi bạn ơi. Vì máy được cho cách đây 1 tháng nên không còn lưu được SHSH các FW version khác. Mình search trên Apple Support Forum thì người ta gợi ý là về 3.X.X hoặc thay pin gốc vô cho 3GS. Nếu thay pin zin 3GS thì bạn có biết giá khoảng bao nhiêu và chỗ nào uy tín ở HCM ko? Thanks.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.