Facebook giới thiệu tính năng '360' tự động khi up ảnh trên iPhone

Thảo luận trong 'Tin Tức Chung' bắt đầu bởi Huyền Thế, 17 Tháng mười hai 2014.

1. Huyền Thế Nothing

[JUSTIFY]GSM.vn - Không hẳn sẽ "lừa tình" như ứng dụng Camera 360 mà các bạn gái vẫn dùng, nhưng tính năng mới sau của Facebook sẽ cải thiện đáng kể chất lượng những tấm ảnh mà bạn vừa chụp xong.[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]
    Trong kỷ nguyên mạng xã hội, hầu như mọi thứ đều được chia sẻ mà một phần không nhỏ trong đó là những tấm ảnh. Ảnh đám cưới, ảnh nhậu nhẹt, ảnh bạn bè, ảnh tự sướng, ảnh "phóng sự"... hết thảy để được lôi lên Facebook. Song, không phải ai cũng có trình độ nhiếp ảnh gia. Đa số các ảnh được chia sẻ hàng ngày trên mạng xã hội lớn nhất hành tinh đều có chất lượng khá thấp. Và Facebook đang muốn cải thiện điều đó.[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]Lẽ dĩ nhiên bạn sẽ không trở thành một "photographer" đúng nghĩa chỉ sau quyết định của Facebook hoặc vì có dùng Camera 360. Nhưng ít nhất, ảnh của bạn sẽ "đỡ" xấu hơn trước nhờ tính năng chỉnh sửa ảnh tự động mà mạng xã hội này đang thử nghiệm. Trước mắt chỉ có người dùng iPhone được trải nghiệm điều này.[/JUSTIFY]

[JUSTIFY]May thay, người dùng không cần phải cập nhật lại ứng dụng Facebook. Bạn chỉ cần vào mục Videos and Photos để bật Enhance automatically lên. Hoặc nếu không thích (vì bạn đã ứng dụng chỉnh sửa ảnh riêng theo ý muốn của bản thân), bạn cũng có thể tắt nó đi. Ngoài ra, bạn cũng có thể dùng chính công cụ này của Facebook để canh chỉnh lại màu sắc theo ý riêng nếu muốn. Dù sao, không phải cái gì tự động cũng sẽ vừa ý người dùng.[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]Còn nếu đang dùng Android, bạn sẽ phải chờ thêm thời gian nữa.[/JUSTIFY]

Theo Tech Crunch

2. SangCongDang

SangCongDang Thanks for reading

Được Like:
    71
    Windows Phone thì chắc chờ rụng cả râu
  3. baopham_it88

baopham_it88 Thành viên

Được Like:
    109
    Chị em thích tự sướng với camera 360 quen rồi giờ chuyển sang tính năng mới của facebook mà ảnh cũng cải thiện được có tẹo thì chị em ko khoái lắm đâu.hi. Còn em ko quan tâm lắm vì ko thích tự sướng.hihi