Firmware 3.1, 3.1.2 Custom cho iPhone 3GS, 3G, 2G phiên bản Locked by Gsm.vn

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 16 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangan84

hoangan84 Thành viên

Được Like:
    3

Các anh cho em hỏi, máy e là 3G world, vậy dùng bản FW này là OK pk a? Chỉ cần Shift+home rồi restore là sẽ k vấn đề gì pk a?
    E cám ơn!!
  2. hoangan84

hoangan84 Thành viên

Được Like:
    3
    Hix...cái 3G world của e up lên bản FW 3.1 này thì bị báo lỗi 1600, sau đó k cách nào restore được nữa, vậy giờ e phải làm sao? E restore lại 3.0 cũng k được. Hay e thiếu yêu câu gì? Có cần phải xài itunes 9 k?
  3. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Cài iTune bản mới nhất 9.0 hoặc 9.0.1 đi rồi restore bạn ơi!
  4. hoangan84

hoangan84 Thành viên

Được Like:
    3
    E mới vừa cài itunes 9.0.1.8 rồi, nhưng vẫn bị lỗi 1600 như vậy. K cách nào restore được, k biết lỗi tại sao nữa. E muốn restore lại 3.0 original cũng k xxong. Mặc dù thoát chế độ DFU máy vẫn chạy bình thường và ở FW 3.0 như ban đầu!..

Vậy giờ e phải làm sao đây? Mong các anh hướng dẫn!
  5. hoangan84

hoangan84 Thành viên

Được Like:
    3
    Mình có cần up lên 3.1 original của apple trước rồi mới restore lại 3.1 custom không vậy?
  6. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    không cần Bác àh!!!
    Chỉ cần 3.0 hay 3.01 gốc sau đó jaibbreak nó rồi lên 3.1 custome là okie!!!
  7. hatlac

hatlac Thành viên

Được Like:
    4
    lỗi hao pin và nóng máy vẫn bị hả các bác?
  8. dantexxl

dantexxl Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác cho em hỏi là bản custom này có cài soft vô tư ko? Hay phải lên Cydia cài thêm ứng dụng để chạy được soft *****?

Cho em hỏi thêm câu nữa là máy em dùng 2.2.1 Custom thì Shift+Restore thẳng lên là được phải ko ạ? :(
  9. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    re

Bản custom đã được jailbreak rồi thì có thể cài thêm soft,game,... trừ những ứng dụng c.r.ac.k cần cài thêm app hỗ trợ.
    Nếu đang dùng fw custom 2.2.1 - fw 3.1 bằng shift+restore OK. nhưng trước khi restore thì phải sao lưu lại những gì cần thiết như app, game,... sau khi restore chọn set new iphone chứ không chọn restore from backup (chọn restore from backup đa số gặp lỗi khi restore fw custom)
    dantexxl thích bài này.
  10. hutiuxao

hutiuxao Thành viên

Được Like:
    2
    Của mình là 3G wordl đang chạy FW 3.0 gốc, như vậy cài trực tiếp bản của bác là OK hả?
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.