Firmware 4.3.4 và 4.2.9 đã có! Hãy cẩn thận!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 16 Tháng bảy 2011.

1. Hôm nay Apple đã tung ra iOS 4.3.4 đã vá lỗi jailbreak của Comex đã khai thác trong tool jailbreakme!

Anh em hãy cẩn thận! tránh xa iOS này ra! Muốn update gì thì hãy chờ thông tin! Vì iOS này chỉ vá lỗi của comex đã khai thác nên không cần thiết update làm gì! và update sẽ mất jailbreak!

iOS 4.3.4 Hỗ trợ iDevice sau:
    • iPhone 4 (GSM model)
    • iPhone 3GS
    • iPad 2
    • iPad
    • iPod touch (4th generation)
    • iPod touch (3rd generation)
    Và iOS 4.2.9 cho iPhone 4 (CDMA Model)

Thành viên của Dev-team MuscleNerd đã thông báo trên twitter:
    Việc của anh em bây giờ là hãy nhanh chóng download TinyUmbrella về để lưu SHSH của iOS 4.3.3 lại để phòng ngừa ngay khi còn có thể! Và phiên bản mới nhất của TinyUmbrella là 5.00.05 đã hỗ trợ để lấy SHSH cho iOS 4.3.4 và 4.2.9(CDMA). Khi tiến hành lưu với TinyUmbrella hãy vào Tab Advanced và bỏ chọn Request SHSH From Cydia và tiến hành nhấn Save SHSH.

Có thể download iOS 4.3.4 và 4.2.9(CDMA) cho các iDevice theo link sau:

Chúc vui!
    minhque, zencafe, manhcuongbc and 3 others like this.
  2. cutato

cutato Thành viên

Được Like:
    0
    Đen quá! Đúng lúc restore máy thì update 4.3.4. Giờ đã update thành công 4.3.4 :D Tạm biệt em Cydia, haiz... Bác nào có phương án xử lý trợ giúp tý. Mời dùng nên chưa biết lưu SHSH. Giờ mới biết thì đã quá muộn.
  3. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    TU mà lưu shsh thôi, nhanh chân lên, vẫn còn kịp chán.
    Dùng TU hạ về 4.3.3 là xong
  4. tinhphai_us

tinhphai_us Thành viên

Được Like:
    0
    bạn có save shsh 4.3.3 ko, nếu có thì bạn restore về 4.3.3 rồi tiến hành jb nhé, nếu bạn chưa save shsh thì có vẻ căng đó,ipad mà ko jb thì chán lắm
  5. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Máy Bạn là máy gì?
    Xem thêm cái này:
    http://gsm.vn/f502/downgrade-ios-4-...-iphone-4-3gs-ipad-2-ipad-255380/#post1962659
    minhque thích bài này.
  6. cutato

cutato Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình máy iphone4. Mình chưa lưu SHSH mới đen chứ. Giờ sao restore về 4.3.3 được chứ?

---------- Post added at 11:32 AM ---------- Previous post was at 11:27 AM ----------

Mình chưa lưu SHSH thì có làm được cách này ko bạn? Trước mình đã Jailbreak 4.3.3 và sử dụng bình thường.
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Thì cứ active vào màn hình của iPhone đi! rồi download tinyumlbrella về mà lưu thôi! vẫn còn lưu được cho 4.3.3!
  8. cutato

cutato Thành viên

Được Like:
    0
    ok, mình vào TU đã request được 4.3.3. Giờ đang thử đây, ko biết kết quả thế nào

---------- Post added at 12:56 PM ---------- Previous post was at 12:46 PM ----------

FeandMo cho mình hỏi câu này: Giả sử như mình sẽ downgrade được xuống 4.3.3. Nhưng apple đã lưu ECID của mình và biết đã nâng cấp lên 4.3.4 rồi. Vậy sau khi set hosts lại về gs.apple.com thì apple có anti mình ko vậy?
  9. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Sao e chưa lưu đc SHSH của 4.3.4 đc. E dùng TU mới nhất rồi
  10. cutato

cutato Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn FeandMo nhiều. Mình đã downgrade thành công xuống 4.3.3. Hôm nào rảnh sang nhà uống nước ^^ Giấc mơ lại quay về...