Firmware custom iphone 3G

Thảo luận trong 'Games - Trò Chơi' bắt đầu bởi taigameios, 29 Tháng ba 2015.

1. taigameios Thành viên

Chào các bạn, khi mình dùng con iphone 3G đầu tiên vào năm 2012, việc đầu tiên là cần tìm firmware ngon, mượt mà và đỡ hao pin nhất cho nó. Qua việc up quá nhiều firmware mình đã giữ lại bản firmware ios 4.2.1 cực ngon cho iphone do tác giả namsujong bên HIP chia sẻ. Bây giờ firmware đó đã không còn nữa vì topic của bác đấy đã update giao diện IOS 7.. v.v rất hao pin...

Và quan trọng, với việc chia sẻ và giữ gìn bản firmware 4.2.1 cho iphone 3g tốt nhất. Mình xin chia sẻ cho các bạn, cho các chủ cửa hàng iphone bản firmware này để mọi người đều cảm nhận được sự mượt mà của nó. Hàng độc quyền còn giữ trên taigameios.com mà thôi. Các bạn hãy thử cài đặt bản firmware tot cho iphone 3g này nhé
    [​IMG][​IMG]

1 Số hình ảnh về firmware đang chạy

[​IMG][​IMG]
    Đã tích hợp sẵn Activator - Giả lập phím Home Ảo

[​IMG][​IMG]
    Giao diện chung - Spingboard

[​IMG][​IMG]
    Thông số máy - Mình sạc 10 phút rồi chụp hình và show cho các bạn

Load Cydia nhanh chóng mặt :))
    Bắt đầu :

1. Restore firmware 4.2.1 gốc của Apple. Download firmware 4.2.1 gốc cho iphone 3G Lock tại đây
    2. Dùng Redsnow win 0.9.6b4 để active máy
    3. Khởi động máy lên, Shift+Restore firmware gốc mà Tải Game iPhone miễn phí chia sẻ cho các bạn
    4. Sau khi máy hoàn thành restore, để yên máy khoảng 4-5 phút để cập nhật dữ liệu, sau đó bạn khởi động lại máy để sử dụng bình thường
    5. Sau khi restore xong, có thể add source iphone.gsm.vn để search file appsync cho ios 4.2.1 để tiến hành cài đặt toàn bộ game trên Tải Game IOS

1 Số bạn sẽ thắc mắc : Mọi khi mình dùng chỉ cần đưa iphone về chế độ DFU hoặc Recovery Mode để restore. Cách này hoàn toàn được. Nhưng ĐỐI VỚI MỘT SỐ MÁY ĐANG DÙNG PHIÊN BẢN 3.1.3 CỦA WHITED00R7 HẶC BL4CK OUT VÀ PHIÊN BẢN GỐC 4.2.1 CỦA APPLE CHƯA ACTIVE LẦN NÀO SẼ DÍNH LỖI 1600 HẶC 1064. Vậy nên các bạn gặp trường hợp như trên vui lòng làm tuần tự các bước 1-3 của mình
    Download
    Firmware custom iphone 3G

Link dự phòng
    http://www.oni.vn/N9ndI
    Firmware custom 4.2.1 cho iphone 3G Lock

Read more: http://www.taigameios.com/2014/10/firmware-ios-421-tot-nhat-cho-iphone-3g.html#ixzz3VkwiaKQy