FlashLite: Xem Video FLV trực tiếp trên S60v3

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG MULTIMEDIA' bắt đầu bởi mtn, 6 Tháng mười hai 2007.

1. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    emTube xem và dowload phim trên youtube thật dễ

Đã có emTube xem trực tiếp và dowload phim thật dễ...!

Trích:
    emTube là một phần mềm miễn phí, có thể cài đặt vào các điện thoại Nokia S60 để tìm kiếm, xem video từ website chia sẻ video YouTube. Ngoài ra, người dùng cũng có thể download và xem lại các video clip.

Các điện thoại S60 phiên bản thứ của Nokia có thể chạy ứng dụng này, gồm E65, N93, N95, N81, N82...

Sau iPhone, Helio Ocean, đến lượt điện thoại chạy trên nền tảng S60 của Nokia có thể giúp người dùng xem YouTube dễ dàng.

Mình đã test thử trên N95 xem phim rất đẹp không bị giựt hình. Đặc biệt có thể load và save trên máy đễ xem lại rất thuận tiện hoặc xem các phim dạng *.flv rất tuyệt. Chức năng xem phim tự xoay màn hình nằm ngang như RotateMe trên N95 rất hay.Các bạn thử xem. Một chương trình rất hay và hữu ích.

Các bạn có thể tham khảo và load chương trình tại đây: http://www.emtube.yoyo.pl/

Nếu thấy hay thì nhớ Thank's mình nhé.

Thân.
    ttuquyen, SHARP 912SH, mtn and 7 others like this.
  2. SHARP 912SH

SHARP 912SH Thành viên

Được Like:
    27
    Bác tìm ở đâu ra mà hay thế :D
    Đang đao chưa biết hay dở thế nào cứ THanks trước đã :D
    Pháp Sư thích bài này.
  3. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    Chắc chắn là rất hay. Không thể tuyệt vời hơn...!!! vì anh em trông đợi đã rất lâu...?! thỏa lòng mong đợi của các fan hâm mộ youtube.

Theo mình thì phần mềm FLV Player ở trên chỉ xem tạm, với lại có phần hơi rắc rối khi cài đặt và sử dụng, có nhiều vấn đề không ổn về âm thanh và hình ảnh.

Thế còn chờ gì nữa mà không... click Thank cho mình... 1 cái!!!

Thân. =D>
    1051985 and Pháp Sư like this.
  4. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    dow về rồi nhưng cop mấy file đuôi FLV trên máy tính về có đọc được đâu...chán
    Pháp Sư thích bài này.
  5. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    Bạn có thể nói rõ hơn không đọc được là như thế nào? Mình chuyển vào đều xem được hết nhất là những phim đã load về máy tính có đuôi là *.FLV.

Để xem được phim chép vào điện thoại bạn mở chương trình chọn Lựa chọn (Options)>open local file> chọn thư mục đã lưu file.

Đã có phiên bản mới hy vọng bạn sẽ xem được...

Thân!
  6. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    mình mở rồi nhưng khi open cái forder có mấy cái phim đuôi .FLV nhưng nó không hiện lên file nào cả chả biết sao nữa, no de la khong co du lieu
  7. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    mạng lag quá mấy mod xóa giúp mình mấy bài trên nhé, sau hơn 10 phút táy máy mãi mới tìm được file .FLV nhưng vẫn quá đáng bùn là khi ấn mở thì nó lại hiện lên dòng chữ: unknown/ únuported file format
    Pháp Sư thích bài này.
  8. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    bạn vào tạo 1 foder video trong other và đổi tên các fiel flv thành 1.flv là được mà
    Pháp Sư thích bài này.
  9. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    Mình đã đổi rồi bạn ạ thế nên mình có xem được trên cái Flash nhưng hình vừa giựt vừa chậm, xem được khoảng 1 phút rồi đứng im luôn rồi không tua được nên chuyển sang dùng cái youtube này nhưng cái vào cũng không thể xem được
    Pháp Sư thích bài này.
  10. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    Bạn sử dụng mấy gì vậy? Có khả năng file bạn chép vào mấy đã bị lỗi...thường là không tương thích. Bạn dủng chương trình quản lý file xem thư mục bạn đã lưu đuôi file có phải là *.FLV. Nếu không bạn chịu khó chép lại file khách đúng định dạng *.FLV mà bạn đã load từ youtube đảm bảo là file gốc chưa qua chuyển đổi để xem trên máy vi tính. Trên máy tính bạn có sử dụng chương trình xem phim dạng *.FLV nào không? Nếu chưa có khả năng lỗi là rất cao. Mình đang định chuyển cho bạn 1 file gốc đã load từ youtube cho bạn thử trên máy nhưng mình vẫn chưa upload được... Chờ chút nữa xem.

Bạn thử lại nha!

Thân!
    Pháp Sư thích bài này.