FlashLite: Xem Video FLV trực tiếp trên S60v3

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG MULTIMEDIA' bắt đầu bởi mtn, 6 Tháng mười hai 2007.

1. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148

Bạn nên sử dụng 1 chương trình thôi! Hoặc là gỡ bỏ emyoutube hoặc gỡ bỏ chương trình xem phim dạng *.FLV mà phải qua chuyển đổi các file... Khả năng lỗi xảy ra là ở đây. 2 chương trình đã đụng nhau. Theo kinh nghiệm bạn nên gỡ bỏ hết tất cả và cài lại 1 chương trình thôi, thử emyoutube đi mình nghỉ bạn sẽ thấy thích nếu cài đặt thành công và chép file gốc load từ youtube đảm bảo là chưa qua chuyển đổi và thử lại. Hy vọng bạn sẽ thành công. Mọi người đã rất thích với chương trình emyoutube này... Vấn đề ở đây là bạn load để xem bằng gì (GPRS hay WIFI) còn nếu gặp trở ngại thì chi xem những file chép trực tiếp vào điện thoại thôi.

Thân
    Pháp Sư thích bài này.
  2. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    mình xài N5700 các file mình chép vào khoảng 15mb/1 file, máy tính mình vẫn xem được trên windows media...À bạn giúp mình có phần mềm nào convert FLV sang Avi không đành xài qua avi cho tiện vậy hix hix, nó không đọc được trên dt chỉ đọc trên PC thui
    Pháp Sư thích bài này.
  3. mtn

mtn Thành viên

Được Like:
    224
    Đúng như Zhouyumin phát hiện, FLVPlayer phiên bản sis (khác swf ở trên) chạy ngon hơn hẳn, đẹp, tiếng tốt, không nhảy, sử dụng thuận tiện và có thể nói là chạy FLV trực tiếp trên mobile phone được. Chỉ có điều khi quay hình sang ngang (bấm phím 1 hoặc 3) thì kích thước hình hầu như không lớn hơn bao nhiêu. Nhưng có thể nói là dùng được !
    Cài Flash Lite 3, Cài Flash Player (.sis), chép file FLV vào thư mục Video, mở Flash Player là chạy.
    Dowload PLVPlayer:
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/attachment.php?attachmentid=95157&d=1198064041

Việc convert file flv sang DivX/MP4/3GP là không nên vì dung lượng file sẽ lớn hơn nhiều, chất lượng kém hơn và mất thời gian. Chương trình Ultra FLV to AVI MPEG WMV 3GP MP4 iPod Converter là một chương trình rất tốt để chuyển FLV sang các dạng khác.
    Pháp Sư thích bài này.
  4. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    Sao mình cài cái FLVplayer rồi mà không thể tìm thấy file .flv nhỉ mình nhét nó đúng vào video rồi nhưng không nhận bó tay, mấy cái máy của bạn mình cũng không nhận. Buồn thế
    Pháp Sư and kdtoan123 like this.
  5. linhhonphieuduxxx

linhhonphieuduxxx Thành viên

Được Like:
    10
    dùng E90 chơi file swf trên PC vô tư
    cứ thế cài vào, chả ảnh hưởng j cac bác à
    2 solf dùng song song nhau cugx ok mà
    tôi vừa dùng emtube vừa dùng FLV, có vddeef j đâu :)
    Pháp Sư thích bài này.
  6. linhhonphieuduxxx

linhhonphieuduxxx Thành viên

Được Like:
    10
    một mẹo nhỏ khi chơi FLV là màn hình sẽ tự động tắt khi hết thời gian sáng ( chính là cái POwer save đó )
    cái này các bạn fai tự chỉnh nếu k thì đc vài phút là màn hình tối om ngay đấy :D
    Pháp Sư thích bài này.
  7. Loi_Huyen_88

Loi_Huyen_88 Thành viên

Được Like:
    2
    em xem chỉ thấy tiếng còn ngon nhưng hình thì bất động và xanh lè xang lẹt.em dang dùng 5700
    mtn and Pháp Sư like this.
  8. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    Do bạn dùng đường truyền dữ liệu qua GPRS nên xảy ra hiện tượng đó. Chỉ nên xem và dành cho các máy sử dụng wifi xem với đường truyền ổn định thì sẽ tốt hơn.

Thân!
    Pháp Sư thích bài này.
  9. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    đúng là xem được 1 tí là màn hình tối om và clip đó cũng ngừng chạy luôn, ấn phím bất kì nó lại chạy tiếp, chả hiểu có cách nào khắc phục không nhỉ, chán chít.
    Pháp Sư thích bài này.
  10. maybach63

maybach63 Thành viên

Được Like:
    2,010
    Xem bằng emTube hay hơn cái FLVPlayer các pác nhể!Cũng được đấy nhể!:D Dùng Smartmovie convert FLV>avi xem trên PC thì ko sao, nhét vào 9.1 xem hình và tiếng cứ đá nhau hoài, chỉnh birate tới lui ko đc!
    Pháp Sư thích bài này.