Font tiếng việt cực chuẩn cho 3230

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi singleboy_nvt, 2 Tháng bảy 2009.

1. singleboy_nvt Thành viên

sau một thời gian tìm kiếm mình đã tìm được font chuẩn cho 3230 hiển thị hoàn toàn tiếng việt ko lỗi mọt dấu hay một chừ nào:-c
    còn các máy khác thì mình chưa thử nhưng mình nghĩ các mày dong s60v2 củ cùng thời với 3230 như 7610 ...v.v. thì dung cũng được

Các file đính kèm:

2. singleboy_nvt

singleboy_nvt Thành viên

Được Like:
    389
    anh em nhấn nút "Thanks" là tôi cảm ơn nhiều rồi chứ gủi lại lời nhắn làm gì
    thuongbanb3, ocotien, 0707 and 2 others like this.
  3. bboy0303

bboy0303 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bạn nhưng mà cái font này vẫn to quá, ko có font nhỏ như font mặc định của 3230 nhỉ?
  4. singleboy_nvt

singleboy_nvt Thành viên

Được Like:
    389
    có nhưng mà cài lên mất khoản 1.7MB của bộ nhớ mày,nếu cần thì để lại Email mình sẽ gửi qua cho
  5. bboy0303

bboy0303 Thành viên

Được Like:
    0
  6. kororo1989

kororo1989 Thành viên

Được Like:
    6
    Cho mình hỏi thế máy 6600 thi có dùng được cái này kô??
  7. singleboy_nvt

singleboy_nvt Thành viên

Được Like:
    389
    tất nhiên là được rồi bạn
  8. kieuphong

kieuphong Thành viên

Được Like:
    199
    sao bác ko up lên gsm luôn nhỉ, gửi cho tui một bản với email tui là thinhkieuphong@yahoo.com
  9. singleboy_nvt

singleboy_nvt Thành viên

Được Like:
    389
    mấy hôm trước mình nhát up lên nhưng giờ thấy anh em cần quá giờ mình chia ra thành 3 part ,các bạn tải cả 3 part về và giải nén chung nhé

nếu các bạn đã cài font nào trước đó thì mình chỉ các bạn cách hủy font nhanh nhất ko cần khởi động lại máy cũng ko cần cài thêm phần mềm gì

các bạn dùng các trình quản lý file có thể xâm nhập vào thư mục system như x-plore,fXplore...v.v.... rồi vào đường dẫn C:\system\fonts (hoặc E:\system\fonts) rồi remane folders "Fonts" thành tên gì cũng được và xóa tất cả font đi

còn bộ font này nhất thiết phải cài lên bộ nhớ may mới dùng được

Các file đính kèm:

tvh_iam, Ph_Anh and spacy125cc like this.
  10. bboy0303

bboy0303 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình vẫn phải đổi tên cái font tahoma của bạn thành 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr thì mới dùng đc, font chữ đúng là gọn hơn trước thật