Game nào bạn yêu thích nhất trong di động

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi DavidRain, 16 Tháng ba 2009.

1. DavidRain Thành viên

Quả thực sau một thời gian sử dụng JMP, mình thấy mỗi máy có một game đặc biệt
    Như 904SH thì đã quá nổi với game câu cá. Nhưng giờ không có máy nên sẽ dành phần hướng dẫn cho một người khác

Còn bây giờ là game trong sh905iTV, với phần giới thiệu hoành tráng trong trang web về game Resident Evil 4 mobile edition

Nhưng mình lại thấy bất ngờ nhất với game thể thao, quả thực dùng 905iTV lâu nay, giờ mới biết con này có cảm ứng chuyển động^#(^^#(^^#(^

Mò mẫm vào game, hình ảnh hướng dẫn chơi rất tốt (khác với game câu cá trên 904 mò mãi mới ra cách chơi)
    Game thể thao ứng dụng cảm ứng chuyển động trên sh905iTV gồm 3 thể loại chơi là: đánh golf, đua xe, và bắn đĩa bay

Ngay khi vào game bạn sẽ thấy một cô bé (khá xinh:">) đang đứng giữa những ô màu như bàn cờ, bạn sẽ nghiêng di động theo các hướng để điều chỉnh hướng đi của cô bé, thật khó nếu không có cái ô nhỏ góc dưới bên phải với quả bóng màu trắng cho bạn biết di động của bạn đang nghiêng theo phương nào, nhìn vào đó có cảm giác mình đang giữ thăng bằng cho quả bóng bàn trên 1 cái bàn vậy

Sau khi điều chỉnh cô gái đến chỗ mục tiêu, người hướng dẫn sẽ bảo bạn điều khiển để cô gái ngồi xuống (bằng tiếng Nhật). Vụ này có biết đâu, do mình giật mạnh điện thoại xuống, cô gái ngồi và máy báo xong phần config

Vào chơi game đua xe, quả thực cái cảm giác ngồi trong giờ học, nghiêng bên này, nghiêng bên kia điều khiển mô tô 3 bánh quá tuyệt vời, bạn bè ngồi xung quanh bảo "chắc thằng này hâm, xe nghiêng bên nào nó nghiêng bên đó[-([-([-(

Với phần chấm điểm hơi lạc hậu, điểm chạy từ 1->5k mất đến 30 giây. Do đó nếu bạn đua xe tầm 45s thì hẵng chờ điểm để nhận huy chương

Sau khi đạt được huy chương đồng, mình chuyển sang thể loại bắn đĩa bay. Trò này mình đánh giá cũng thường thôi

Chuyển sang trò đánh golf, bóng bay như có gió thổi từ dưới đất, chơi rất thú vị. Tuy vậy cố gắng lắm mới được 996 điểm trong khi 1400 điểm mới có huy chương đồng và 4000 điểm để có huy chương vàng là một giấc mơ khá xa xỉ

Lúc nào đó mình sẽ chụp ảnh để anh em giúp đỡ
    Mong anh em trong JMP có những cảm tưởng về game mình thích nhất thật ấn tượng. Không phải ai cũng có thể sử dụng hết các máy di động Nhật, cũng như không phải ai cũng có thể sử dụng hết các chức năng, vì vậy hãy cùng nhau chia sẻ những gì mình biết.
  2. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    em thì chẳng khoái game nào cả :D, lúc em chơi game cũng là lúc em kiếm cớ khoe máy thôi :-$
  3. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    câu cá hiện h ai là kỷ lục nhỉ?
  4. quinxi

quinxi Thành viên

Được Like:
    452
    trò này em mò mãi mà ko bít cái chức năng cảm ứng ở đâu, bắt toàn bắt bằng tay ko, thế mới buồn :((
  5. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Hic,hồi xưa dùng 904sh cũng chưa thử được cái câu cá cảm ứng chuyển động thế nào...b-)
  6. trinhbacuong

trinhbacuong Thành viên

Được Like:
    389
    có pro nào h­ướng dẫn chơi trò câu cá trên 904 đi. em dùng mấy con rồi mà chưa chơi đc cảm ứng...=P~
  7. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    chỗ option của trò câu cá ấy, có phần sensor : bác để ON, khi chức năng đó đc bật bác sẽ thấy có cái biểu tượng chữ M màu đỏ nằm trong cái hình tròn màu vàng, hehe
  8. sieuway

sieuway Thành viên

Được Like:
    96
    Đánh golf trong sh905i hùi đó đánh hơn 3000m, đc huy chương bạc :">
  9. taitu_hk_dn

taitu_hk_dn Thành viên

Được Like:
    25
    Các bác cho em hỏi!920SC có cài thêm game gì được ko!May em chẳng có game gì cả!Thiệt là chán quá!
  10. sharpone

sharpone Thành viên

Được Like:
    46
    Vậy mấy bác có ai đã chơi trò cá heo ở 903 chưa?>:/