Gấp Gấp... Em Cần máy pac' pro giúp đỡ gấp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi conan1269, 28 Tháng ba 2010.

1. conan1269 Thành viên

Con IP của em là 3GS bootrom mới... Lúc đầu em bị kẹt ỡ chế độ restore vì reboot wa' nhìu lần... Sau bao hồi vất vả, cuối cùng em cũng đã mở dc con IP lên lại... nhưng khổ nổi là không biết nó bị gì... không thể chỉnh wifi đc... chỗ chọn wifi đã bị mờ đi nên ko có cách nào touch vào nó đc hết... Bác nào biết xin chỉ giùm em cách sửa với... em cảm ơn muôn ngàn lần >"< :019::019::21::21::21:
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Gở bỏ blacksn0w ra.
    Sau khi gở ra thì tắt máy và mở máy lên lại.
    Nên nhớ là tắt máy (slide to power off) nhé chứ không phải reboot.

Sau khi máy chạy lại, kiểm tra xem có wifi không. Lúc này máy bạn sẽ không còn unlock vì đã gở bỏ blacksn0w ra rồi.

Thử xem ... nếu được tôi sẽ hướng dẫn tiếp.
    conan1269 thích bài này.
  3. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    nhưng pac' ơi... sau khi em check lại trong Cydia thì cái Blacksn0w RC2 em đã cài thì nó không còn dấu MARK XANH nữa... em vào trong Cydia xem lại trong phần Package thì những cái em đã cài hình như nó mất đi, máy cái chương trình em cài trước lúc máy em bị mất kẹt cũng không còn nữa. Trong khi em bỏ sim vào thì nó vẫn nhận sim. Em thử search trong Cydia để coi nó có cài cái RC 1 ko thì em lại không search ra đc cái RC 1. Còn vài cái em quên nói là trong lúc mà máy em bị mất kẹt ở chế độ recovery. Em có sài redsn0w vài lần. 2 lần em chạy nó và install Cydia lại. 2 lần sau thì em chạy cai Boot Tethed.... ( xin lỗi em ko nhớ rõ) nhưng nó vẫn không chạy lên đc nên em tiếp tục sài Blackra1n cỡ 20 -30 lần tiếp theo nó mới chạy lên.... Sau đó thì bị tình trạng như em đã nêu ra...

Còn 1 cái em khá là thắc mắc. Anh nói chỉ cần tháo cái UL ra rồi tắt máy thì máy chạy lên lai đc vì không còn UL đúng không. Nhưng máy em la 3GS bootrom mới, em đã JB = redsn0w thì khi máy bật lên lại vẫn dính ở chế độ recovery mode chứ anh. Em chỉ sợ lúc đó lại boot máy không lên nữa thôi. Kiến thức em hạn hẹp, nếu có gì không đúng xin a chỉ bảo cho. Vì đây là máy của con bạn em, nếu nó mà mắc kẹt ở recovery mode thêm 1 lần nữa thì chắc nó giết em mất.
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn nói lung tung quá đi.
    Lúc trước bạn cài blacksn0w unlock bằng cách nào?
    Gở bỏ blacksn0w là để cho máy có wifi lại và giải quyết vấn đề bị kẹt trong lúc boot máy lên.

Bây giờ máy bạn không có wifi gì hết thì không làm ăn được gì hết.
    Máy có bootrom mới thì lúc nào cũng cần phải chạy blackra1n để nó giúp máy khởi động. Blackra1n không dính líu gì đến unlock cả.

Bạn làm gì thì phải nhớ mình đã làm những gì. Không nhớ thì chịu khó viết xuống để nhớ.
    Bạn vào đây hỏi mà nói "em không nhớ rõ đã làm những gì" thì khó mà giúp được.

Việc cần nhất lúc này là có wifi lại. Tạm thời gở bỏ unlock "blacksn0w"
    conan1269 thích bài này.
  5. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    Vâng để cho bác hiểu rõ em xin list lại quá trình em đã làm: Em sài redsn0w để JB trước. Sau khi JB xong em dùng Blackra1n RC1. Đc vài ngày em đọc trên diễn đàn thấy RC2 khá tốt nên em cài thử vào. Em uninstall cái RC 1 trước rồi sau đó em cài cái RC2 vào. Sau khi có RC 2 xong, lúc này máy em có wifi và có sóng đầy đủ. Sau đó em bắt đầu nghịch bậy trong Cydia: Em thấy 1 vài chương trình em cài trong Cydia lúc trước không cần thiết nên em xoá nó đi, khi máy restart lại spring board thì máy em bị đơ. Em phải dùng Home + Power để tắt nó đi. Rồi em dùng Blackra1n để boot nó lên lại.

Khi em boot nó lên lại thì máy lại không có wifi ( trong setting lúc này wifi vẫn còn có thể touch vào đc). Em lại đành phải tắt máy rồi boot cho nó lên 1 lần nữa. Lúc này máy em không còn boot lên đc nữa nó mất kẹt ở recovery mode lun. Em cố gắng sài Blackra1n cho nó chạy. Sau 1 hồi nản em tắt Blackra1n đi. Em sài redsn0w để thử. Em đã thử install Cydia 2 lần. rồi sau đó em lại chạy Boot tetherd.... 2 lần nữa nhưng máy vẫn không chịu hoạt động. Em lại tiếp tục sài Blackra1n để cho nó tiếp tục boot máy. Sau cỡ 20-30 lần thì lúc này máy em đã boot lên đc. Em bỏ sim vào test thử thì máy em vẫn nhận sim. Lúc này em không thấy cái wifi hiện lên nên em vào setting xem thử. Lúc này thì cai Wifi không còn touch đc nữa. Em mới vào diễn dàn post bài. Anh nói em là uninstalll cai Blacksn0w đi. Em vào Cydia tìm nó để uninstall. Lần trước em cài cái RC2 ở trong source của gsm.vn , nhưng khi em vào lại trong đó xem thử cái RC 2 để uninstall thì cai Blacksn0w RC2 không còn có cai MARK XANH như bình thường nữa. Lúc này thì em không biết phải làm sao hết.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Sai bét.
    Blacksn0w hay là blackra1n RC1 ? ?
    Bạn không dùng đúng từ ngữ, đọc vào loạn lên. Không biết đường nào mà lần.
    Tôi không thể giúp được khi bạn nói lung tung.

Bạn cần phải phân biệt rõ ràng blackra1n, blacksn0w, blacksn0w RC2, redsn0w ...
    Khi viết nhầm lẫn thì người đọc rối loạn và không thể giúp được.

Tôi hỏi thật nhé, bạn có biết un-install mà dùng Cydia không vậy ?
    Vào Cydia, Bấm Manage, bấm packages, tìm Blacksn0w trong đó, chọn blacksn0w, bấm modify, bấm uninstall.

Bạn đọc rõ lại những bài tôi viết, có bài nào mà tôi nó là dùng blacksn0w RC2 từ source gsm.vn hay không ?
    conan1269 thích bài này.
  7. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    Xin lỗi anh. Lúc đó em sài Blackra1n RC 1 để mở máy lên rồi sau đó em search blacksn0w Rc 1 để unlock... Em đã làm theo cách anh trình bày, tìm để uninstall cái blacksn0w RC2... nhưng thật sự e không tìm thấy, em xin post hình cho anh xem:

http://s66.photobucket.com/albums/h258/conan_1269/?action=view&current=2.png
    http://s66.photobucket.com/albums/h258/conan_1269/?action=view&current=1.png

Xin anh xem kĩ giùm... em nghĩ máy em đang nằm trong chế độ safe mode
  8. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    Lúc đầu em định cài trong source của PushFix nhưng sau đó em tìm trong source của gsm thì thấy co RC2.... Em cài vào thì thấy rất ổn định nhưng ko hiểu vì sao khi reboot máy xong thỉ lại mất wifi... Anh có thể kiểm tra
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    1. Không có blacksn0w RC1 ... chỉ có blacksn0w và blacksn0w RC2 / blacksn0w RC2 Final - Vui lòng nói cho đúng vì dễ gây hiểu lầm.

2. Thật là bó tay.
    Hình gởi lên chẳng co ý nghĩa gì hết. Hình bạn gởi lên đâu phải là hình của iphone.
    Bạn làm ơn chạy Cydia trên iphone.
    Bạn dùng phần mềm gì vậy hả ? Bạn làm như thế thì tôi thật sự không giúp được
    conan1269 thích bài này.
  10. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    thật lòng xin lỗi pac', em thiệt ko biết cách nào show cho bác coi hết đc. Em xin nói đại khái rõ hết tình trạng em đang bị:

Trước khi máy em bị mất kẹt ở tình trang Recovery Mode... Em dùng blacksn0w RC2 ( không phải Blacksn0w RC2 Final) trong source gsm.vn để unlock.

Sau khi em reboot máy, em bị mất kẹt ở chế độ Recovery. Sau khi khởi động máy lên đc bằng Blackra1n RC3. Em bỏ sim vào nó vẫn nhận sim và có sóng. Chỉ có điều là không thể vào phần Wifi trong setting đc và nó có ghi 1 dòng chữ ngay bên cạnh Wifi là " No Wi-Fi". Em làm như bác chỉ Vào Cydia, Bấm Manage, bấm packages, tìm Blacksn0w trong đó. Em tìm kĩ 2 3 lần nhưng vẫn không thấy cái nào la Blacksn0w hoac Blacksn0w RC 2 cả. Hình ảnh em đưa lên cho pac' coi là em dùng iphone PC suite để xem trong phần Cydia của nó. Đó là tất cả những gì em có thể nói