Xin giúp Gấp gấp gấp! IP4 up lên 4.3.2 ko nâng BB (03.10.01) trước khi up có sóng, h thì die?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi betforlife2007, 20 Tháng tư 2011.

1. betforlife2007 Thành viên

Tình hình bà sếp bị TETHERED boot nên nhờ em chạy lại firmware,
    hiện trạng: IOS 4.2.1 , BB 03.10.01, sóng gió vi vu.
    sau khi up: IOS 4.3.2, BB 03.10.01, ko có sóng! đã thử Ultrasn0w 1.2.1

mong các pro giúp em gấp với! :((

---------- Post added at 05:00 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

bổ sung thêm là trước khi up đang xài sim mobi (cắt nhỏ) chứ ko phải gevey sim nha các bro!
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Con này là World hay Lock? Nếu iOS 421 mà BB đó mà sóng gió vi vu mà không dùng gevey sim thì chỉ có World!

Bây giờ bạn Restore sạch, không Jailbreak gì hết xem sóng gió ổn định không!
  3. betforlife2007

betforlife2007 Thành viên

Được Like:
    0
    đầu tiên cầm con IP4 đang sóng gió vi vu lên ---> xem BB thấy : 03.10.01. vậy có 2 trường hợp:

1. nó là world ---> tất nhiên phải có sóng, khỏi phải bàn!
    2. unlock bằng Gevey SIM

Thế là mở khey sim ra ---> không phải GEVEY, khey sim zin nha, chỉ đơn giản là khey zin + sim mobi thường thui (nhưng sao bị cắt? do mình xài 3GS nên ko rõ chỗ này....! có phải cứ xài IP4 là phải cắt SIM hả các bro?)

Sau đó chạy sn0wbreeze build FW, khi build chọn HackActive lun, restore xong vao thấy BB vẫn là 03.10.01 nhưng ko có sóng ---> giật mình tự hỏi "ko lẽ nó là lock? " (mà lock sao ban đầu ko xài Gevey SIM mà có sóng?) ---> thử với Ultrasn0w 1.2.1 ---> bó tay!

Em xin hết!
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Thì con này world rồi, chọn hacktivate thì làm sao mà có sóng được, bạn có thể dùng SAM để deactivate sau đó active lại bằng iTune thì mới có sóng. Baseband đó sao unlock được mà ultrasn0w...
    binhnv143 thích bài này.
  5. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Xóa ultrasn0w đi. Dùng SAM xóa hacktivate đi. rồi cắm vào itunes activate là có sóng gió 100%
  6. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Chắc dùm custom hackactive nên mất sóng. Xóa hackactive hoặc chạy lại FW gốc :D
  7. diorlee

diorlee Thành viên

Được Like:
    3
    dùng fw no hacktivate là ok thôi. Chưa phân biệt máy lock hay không lock mà đã lăng xăng jb luôn thì chả lỗi là phải rồi. IP4 thì đương nhiên là phải cắt sim chứ còn sao nữa. Bạn còn chưa hiểu rõ về nó mà đã ham hố nghịch vào là chết đấy, nếu là bạn bè người thân thì không sao, chứ đối với cấp trên (sếp) thì chỉ 1 lần thất bại thôi thì người ta sẽ có cái nhìn không thiện cảm về mình đâu, ảnh hưởng 1 phần đến sự nghiệp và công việc đấy.
    binhnv143 thích bài này.
  8. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Restore => ACTIVATE = SIM là có sóng! Tuyệt đối không hacktivate hay cài ultrasnow!
    binhnv143 thích bài này.
  9. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    binhnv143 thích bài này.