Giai dap iphone

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi sweet_dream729, 16 Tháng tư 2014.

1. sweet_dream729 Thành viên

Chào các bạn mình hiện tại có 1 số câu hỏi mún hỏi mong các bạn giúp đỡ. Mình dùng iPhone 3GS
    1. tối qua mình mới tải ứng dụng trên cydia và rùi nó kêu mình reboot máy. Mình reboot xong thì màn hình desktop nó bị mờ mờ các icon. Nhưng khi vô trong các app hay setting thì không bị gì. Mình ko bít đó là lỗi gì, và có sửa được không.
    2. Sau đó mình đã restore lại nhưng nó bắt mình phải update and restore. Và mình cũng update lên ios 6.1.6 ( trước đó là 5.0.1) sau đó thì mình restore lại thì ko bị nữa. Nhưng có vấn đề là mình chưa bít jailbreak. Theo hướng dẫn trên tinhte thì khi jailbreak có mở đường dẫn đến file IPSW nhưng trước đó, lúc mình cài thì mình tải về bản IPSW trên mạng nhưng chạy ko được nên mình mới tải theo Itunes ( tải trực tiếp trên dt) > giờ mình ko bít tìm file IPSW đó ntn. Mong các bạn giúp dùm.
    3. Giờ mình mún hạ xuống ios 5.1.2 thì làm ntn hả các bạn. Mình thấy trên mạng kêu là phải có shsh 5. mới có thề. Nhưng lúc mình tải các tinyumbrella thì nó ko hiện bất cứ bản shsh nào như trên mạng chỉ ko bít là mình ko bít sd tinyumbrella đó hay nó ko có thật. Giờ nếu mún hạ xuống thì làm ntn.
    4. Mình cắm iphone vào itunes thì để sync apps nhưng ko sync được. App đó là trước đó mình tải từ appstore.vn từ tài khoản khác. Giờ mình mún sync thì nó kêu xóa mấy cái kia. Rùi khi xóa xong thì nó cho nhưng chạy đến gần đầy thì báo ko cài được. Mình dùng itools thì ok nhưng cái đó mình sync nhạc thì ko được nó cứ báo ko tương thích. Giờ mình mún chỉ sd itunes .