Giải đáp thắc mắc liên quan đến Motorola UIQ

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Bigbrid, 2 Tháng hai 2005.

1. Bigbrid Thành viên

giúp em mở khóa Vibor, fileman v1.0 mấy anh ơi!

Vibor là soft để vừa rung và chuông cùng lúc cho A920 và a925
    giúp em mở khóa nó mấy anh ơi! Em ko biet lam sao de mo?
    cám ơn các anh trước.
    IME cua em : 351839000598074
    mail: huynhungus@yahoo.com
  2. hungco

hungco Thành viên

Được Like:
    9
    bạn cho biết số imel máy đi rùi mình đăng ký cho.
    Cả 2 chương trình đều đã có c***k
    Bigbrid thích bài này.
  3. nguyen123

nguyen123 Thành viên

Được Like:
    1
    Chào các bạn,

Hiện mình thấy có một số bạn dùng UIQ của moto (A920, A925, A1000). Do dòng máy này tương đối hiếm nên kinh nghiệm xử dụng của mọi người còn hạn chế. Đồng thời, thấy các vấn đề liên quan đến dòng máy này được post rải rác nhưng ít người quan tâm.

Xin phép các bạn, tạo lập chủ đề này, hy vọng mọi người cùng tham gia cho vui.

Sau một thời gian vọc máy, cũng đã có một số kinh nghiệm, và một số thắc mắc phát sinh. Chủ đề này sẽ giải đáp các thắc mắc (kể cả các vấn đề như flashing, flexing, crxxx, phần mềm tương thích, ....). Hy vọng mọi người nhiệt tình tham gia.
  4. nguyen123

nguyen123 Thành viên

Được Like:
    1
    Xin được mở màn bằng một vài thắc mắc:
    Hiện đã flash được A920 lên A925, version 30.80.20

Lại xuất hiện vấn đề nan giải khác:
    1. Cài PDK Phone 2.1, khi tiến hành crxxx thì bị reset lại máy (trước khi flash thì không bị). Mặc dù khi làm đã thực hiện đúng chỉ dẫn, bấm vào cancel chứ không bấm vào ok.
    2. Cài tracker, sau đó khởi động lại máy là bị không khởi động được. Cái này có thể là do xung đột chương trình như trước đây đã bị ở firmware cũ.

Còn sau khi up, sóng gió ngon lành, BT, GPS đầy đủ

Ngoài ra, liên quan đến phần flash, hiện mình đang không up được boot loader lên bản 101054, hiện nó vẫn là 101049. Không biết sự lệch pha này (theo hướng dẫn thì firmaware 30.80.20 phải dùng bản 101054) có bị ảnh hưởng gì không?

Xin các bạn chỉ giúp. Đặc biệt là hungco, lightblue, changednick..... là những người có rất nhiều kinh nghiệm về UIQ
  5. trungtpc

trungtpc Thành viên

Được Like:
    4
    Em đang cần hỏi các bác 3 vấn đề:
    1. Xin hỏi lại vấn đề của một bác nào đó ngoài kia: cài GPRS cho A925, mạng Vina, trả sau
    2. Cài soft lên memory card: cái này cũng có bác nào đó hướng dẫn là tạo đường dẫn như trong ổ C: rồi copy các file liên quan...Nhưng em đã thử tạo 2 thư mục: D:\system\data và D:\system\apps, rồi copy cả thư mục từ C: sang D:, nhưng ko thấy icon chương trình đó sau khi khởi động lại máy.
    3. Khi cài một số phần mềm của P9, dù đã có file SonyericssonP8xPlatform.sis trong ổ C\Install, nhưng một số chương trình thì chạy được, một số cài được thành công nhưng khi chạy lại báo "Not Found". nghĩa là sao vậy ạ

Cảm ơn các bác!
  6. hungco

hungco Thành viên

Được Like:
    9
    GPRS cho A925 thì hiện giờ vẫn là 1 bài toán khó. Hiện firmwere mình đang sử dụng (35.80.61) vẫn kg thể set đc gprs.
  7. hungco

hungco Thành viên

Được Like:
    9
    @nguyen123: MMF=multiFlashFlex
  8. trungtpc

trungtpc Thành viên

Được Like:
    4
    Đã set được GPRS cho A925 dùng mạng MobiPhone. Còn Vina thì chưa cài được. Kiểu này chắc chuyển qua dùng Mobi quá. Mà Mobi hình như tỉnh nào cũng có GPRS rồi thì phải.
    Cho Mobi, A925:
    Account name: Mobi
    Connection type: GPRS
    Advance\Server
    User name: mms
    Password: mms
    Address: m-wap
    Login
    Get IP address automatically
    Get DNS address automatically
    Proxy
    Proxy server address: http://203.162.21.114
    Proxy Server port: 0
    Done.
    Bác nào cài được cho Vina không?
    cuongthuy thích bài này.
  9. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    =D> xin cảm ơn bác trungtpc nhiều, bác đã có công tìm tòi...đáng ghi nhận..thế bác đã set mms và email dc chua?
  10. trungtpc

trungtpc Thành viên

Được Like:
    4
    Ặc, em vẫn chưa thử cài MMS nên ko biết có được or ko. Vì A925 của em đang bị treo, phải Flash lại mà chưa biết chỗ nào làm được. Có ai biết chỗ nào làm được không? Đi hỏi các cửa hàng toàn bảo thiếu cáp nên ko Flash được. Chết ở chỗ là em cũng ko có cáp đi kèm nên đang đắp chiếu trong ngăn bàn.
    rinoa19 thích bài này.