Giải đáp thắc mắc liên quan đến Motorola UIQ

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Bigbrid, 2 Tháng hai 2005.

1. PiggyBoy

PiggyBoy Thành viên

Được Like:
    6
    Em đã làm như bác bảo nhưng vẫn ko đc, hix.
    Không biết bác có rảnh hôm nào ko, em qua nhờ bác flash hộ với.

Many thanks
  2. duch

duch Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn hãy thử lại đi... khi lần đầu tiên, tôi + 1 người bạn phải làm đi làm lại cả 10 lần mới chuyển qua được cái chế dộ flash đó .. còn bây giờ, tôi 2 tay giữ 2 phím game a-b, lấy cái chân bật công tắc điện nguồn (hehe) ... là chuyển qua chế độ flash ngay
  3. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    có ai nào cài được EV Dict của Kobe vào thẻ nhớ cho a925 chưa???pót kinh nghiệm, lên cho anh em tham khảo luôn!!!
  4. PiggyBoy

PiggyBoy Thành viên

Được Like:
    6
    Tui cài được rồi này.
    Bác phải cài NopEx
    Rồi cài lên thẻ ảo do NopEx tạo ra (cái ổ thứ 2, nhưng thực ra cũng là thẻ nhớ ý)

rồi move phần database của nó sang System\data\ trên ổ thật trên thẻ

Khởi động lại, thế là ok.
    Sở dĩ như vậy vì theo em, đường dẫn của nó khi làm cho dòng P9xx là trên ổ thật, vì bọn đấy làm gì cần tạo ổ ảo đâu.

Tiện thể bác nào biết chỗ mua pin tốt cho chú này thì chỉ giúp em với nhé.

Many thanks
  5. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    để thử xem sao, mà bác chạy có ngon lành kg?..pin thì ra 6a tú xương gì đấy,hỏi mua pin cho moto a9xx, pin màu trắng, ngắn hơn pin dzin, nhưng gắn vào xài vẫn ok..thậm chí ok hơn cả pin zin cũ..
  6. Mr_Rai

Mr_Rai Thành viên

Được Like:
    2
    cho em xin soft từ điển anh việt, việt anh cho A925 dc ko các bác? nhân tiện chỉ em chi tiết cách cài chương trình vào thẻ nhớ dc ko? máy a925 ko cho cài vào thẻ
  7. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    to RAI : nói làm sao vậy, A925 cài vào thẻ thoải mái mà, a920 up lên 925 cài cũng ngon lành..từ điển EV Dict của Kobe thì bác cứ search trong 4room..rồi load về cài như HDẫn trên của bác "lợn con"..còn muốn từ điển 7000 từ JAVA thì vào đây...www.dasisco.com...load về...rồi chạy file *.jad..
  8. minhvt

minhvt Thành viên

Được Like:
    2
    Vậy có ai cài được từ điển này trên A1000 chưa nhỉ.
  9. maninh

maninh Thành viên

Được Like:
    0
    Cài Từ Điển Kobe cho A-1000

Mới mày mò tìm ra xin up lên đây cho bạn nào có nhu cầu:

1) Trước hết cài theo trình tự giống như file hướng dẫn cho máy P900, chương trình sẽ tự động cài vào thẻ nhớ (ổ D:)
    2) Copy folder D:\system\Apps\DictEV sang ổ C: ở vị trí C:\Apps\DictEV
    thế là chạy OK ngay các bạn ạ.

Have fun!

maninh

Nhân tiện hỏi: mình có con M-1000 FOMA đem đi giải mã để sử dụng mạng GSM ở Việt Nam, người ta đem up firmware cho nó thành A-1000, bây giờ thì gọi điện thoại được nhưng tính năng WIFI thì mất tiêu (vì con A-1000 không có WIFI, bây giờ có cách nào xử lý để nó có thể vô lại WIFI không? Hoặc bạn nào biết ở đâu xử lý được xin chỉ giúp nhé).

Xin cảm ơn các bạn đã đọc tin:((
  10. shadowfunc

shadowfunc Thành viên

Được Like:
    0
    Hỏi về UIQ

Mình mới có con M1000 cấu hình giống A925.
    Cho mình hỏi Motorola UIQ và SE UIQ có gì khác nhau không? Nếu một phần phần chạy được trên SE P8x.P9x thì có chạy được trên những điện thoại Motorola có UIQ được không?