Xin giúp giải pháp nào cho m110s của em !!

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi contruongthon17, 6 Tháng mười 2014.

1. contruongthon17 Thành viên

như tile.. 1 phần là em mới tập tọe dùng android..
    trước em chơi nồi đồng cối đá BB8700,giờ được người thân cho con m110s cùi bắp..:baffle:
    nhận được máy, test sơ qua trong 1 ngày thì thấy em nó đang là sp8,android 4.1.1 :">
    hiện tượng: khi kết nối internet là thường xuyên bị treo, duyệt web bằng UC, chạy các app FB, Zalo, Viber, Báo mới, Game thì cũng bị treo đơ đứng cả máy... ram thì lúc nào cũng nhảy hơn 300mb :sosad:
    sau nữa ngày tìm tòi wipe, up rom cho nó thì em cũng đã up rom cho nó, bản em up là bản của bác vuhoangpro, sp2 fix các lỗi mà trong thớt bác ấy nói...
    ban đầu thì hí hững lắm, kết nối wifi chạy ầm ầm :adore: , tải app nhiệt tình,. kết quả sau 1h đồng hồ nhét rượu mới vào bình củ thì đâu vào đấy... ram nhảy liên tục lên >250mb :sad:, kết nối internet vào app fb thì đơ treo rất khó chịu... chỉ dùng được cái UC mini, youtube:surrender: là ngon ăn..
    nói dài dòng 1 chút mong các bác đừng thấy dài mà bỏ qua, bác nào đi qua thì ngó hộ em 1 phát... :ah::ah::ah:
    suy: chắc do máy cũ cùi rồi nên phần cứng có lỗi trọng tâm nào đó :sosad:
    - em định hạ nó về bản 2.3.6 như google nói để dùng tạm có cái mà xài, đọc báo, xem youtube nhưng mà bò cả buổi trên google toàn link die, (bác nào có thì phang hộ em cái link) :beauty:
    hoặc bác nào có giải pháp rẽ tiền dành cho sinh viên chốt hạ cho em với ạ
    đội ơn các bác ^:)^^:)^^:)^^:)^
  2. ViễnLưu

ViễnLưu Thành viên

Được Like:
    2
    sp2 la` 2.3.6 do" bac" @@,mún vào face thì dùng trình duyệt nhé
    contruongthon17 thích bài này.
  3. vanlang84

vanlang84 Thành viên

Được Like:
    32
    Không còn cách nào đâu, Ram chỉ có vậy nên Fb thì vào bằng trình duyệt, các ứng dụng zalo và viber, Fb chạy ngầm rất tốn ram dẫn đến máy hay bị đơ và lag. chỉ còn cách đập :gach::gach::gach:
    contruongthon17 thích bài này.
  4. contruongthon17

contruongthon17 Thành viên

Được Like:
    1
    thôi thế để em dùng coi youtube với đọc truyện vậy... :pudency:
  5. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    m110s là máy cùi của thời nay rồi nếu có đk dùng máy khác đi bác ak. nếu k dùng face thì rất ok
  6. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    chỉ chạy zalo thì đỡ lag hơn
  7. lương chung

lương chung Thành viên

Được Like:
    27
    kiếm máy khác dùng thôi
  8. danchoisock312

danchoisock312 Thành viên

Được Like:
    1
    mình cũng mới đc cho 1 em dùng cũng y như bạn @@ nhưng vào face bằng trình mặc định k vào đc. mà ấn trở lại mấy cái mới đc get lòi.
  9. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    nên dùng uc
  10. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    bạn tải app face về dạo này nó up phiên bản mới đỡ lag hơn đợt trc
    danchoisock312 thích bài này.