Xin giúp Giúp active iphone

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi myhands01, 28 Tháng tư 2012.

1. myhands01 Thành viên

Chào các bạn.
    Ông anh cho em gái cái IP4 (5.0.1/4.11.xx) gởi từ Mỹ về. Vừa qua có đăng ký AT&T thì được nó cho unlock(4 bước).
    Mình có làm theo hướng dẫn của các ae trên mạng: dùng redsn0w (nhập lại FW gốc) - deacitive(nghĩ lại thì hình như máy chưa active thì phải vì từ Mỹ về). Kết nối Itunes nhưng báo SIM NOT VALID.
    Không biết mình có làm sai ở bước nào không? Chẳng hạn máy chưa active mà vẫn deactive chẳng hạn.
    Các bạn giúp mình với. Con em cứ nhằn mình hoài hic...
  2. cuongdang

cuongdang Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình IP4 cũng bị trường hợp như vậy,có mail ATT cho UL rồi,nhưng khi res lên 5.1 thì không có sóng luôn,hỏi các bro bên tinhte và hip cũng potay...br nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo` giùm... #-o
    Your request couldn’t be processed.

We’re sorry, but there was an error processing your request. Please try again later.
  3. peter_wong

peter_wong Thành viên

Được Like:
    1
    Có thể mấy bác bị at&t cho ăn quả lừa quá , lúc restore sao không sài custom FW vậy? h lên BB là po tay rồi.
    conan2901 thích bài này.
  4. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    rất nhiều người nhận được mail của AT&T là đã unlock, nhưng thực chất thì chưa unlock được, nhiều bác bị dính chưởng do rs lên FW gốc luôn, tốt nhất khi nhận được mail thì nên rs bằng custom Fw thôi :D
    xuantrung and binhnv143 like this.
  5. cuongdang

cuongdang Thành viên

Được Like:
    0
    Trườmg hợp trên vẫn chưa giải quyết được...ai giúp mình với >-)
  6. moi012000

moi012000 Thành viên

Được Like:
    10
    Có thể như bác Conan2901 nói đấy. Mà nếu như thế thì bác tiêu rồi :| Chỉ còn có nước mua CODE lên wolrd, mà AT&T hình như ko bán code thì phải. Hix, ko rành lắm. Bác cố gắng tìm hiểu nhé. Nếu khắc phục được nhớ post cách khắc phục lên đây cho ae biết nhé ^^

Gook luck bác :D