Giúp có lại wifi và sóng sau khi thoát khỏi tình trạng Recovery (FW 3.1.2)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi conan1269, 3 Tháng tư 2010.

1. conan1269 Thành viên

Chào các bạn, sau đây mình xin chia sẽ 1 phương pháp có lại Wifi và Sóng cho IP FW 3.1.2. Dành cho những bạn có IP (có bootrom mới) thoát khỏi ăn táo ( thoát khỏi bị kẹt ở chế độ restore) mà không có Wifi. Đã test thử = máy của mình và có sự giúp đỡ của bác Dtube:

Bước 1: ( bước này nắm trọn cả vấn đề); Nếu đã có bước này rồi. Thực hiện bước 2.
    Nếu như máy bạn bị kẹt ở chế độ restore ( cộng cáp+ cái đĩa). Hãy dùng Blackra1n để boot cho máy lên. Cố gắng kiên nhẫn. Theo mình lấy thông tin thì nếu sài Blackra1n ở win XP thì khả năng boot máy lên sẽ cao hơn. Máy dùng window Vista và Win 7 vẫn có thể boot lên đc. Có công mài sắt có ngày nên kim :117:

Bạn có thể download Blackra1n ở web chính www.blackra1n.com

Bước 2: (phải hoàn thành bước 1 trước)
    Sau khi máy bạn đã boot lên đc rồi. Check Wifi trước.

Trường hợp 1: Nếu máy bạn còn có wifi thì hãy
    Vào Cydia, Bấm Manage, bấm packages, tìm Blacksn0w trong đó, chọn blacksn0w, bấm modify, bấm uninstall. Sau đó vào Cydia, vào manage, sources, edit, add --> cho vào cydia.pushfix.info và add source. Sau khi làm xong thì vào phần changes sẽ thấy Blacksn0w RC2 Final (version 1.1) trong source cydia.pushfix.info. Cài vào. Lúc này máy bạn sẽ có wifi và sóng đầy đủ. Phiên bản này giúp Iphone bạn hạn chế mất wifi và có unlock, boot máy không lên.

Trường hợp 2: Nếu máy bạn không có wifi. Trong setting-> Wifi bị mờ đi không click vào đc và có 1 dòng chữ là "No Wi-fi". Vẫn tiếp tục thực hiện theo trường hợp 2: vào cydia-> ..... Lúc này nếu bạn không tìm thấy Blacksn0w ở trong mục Packages để uninstall. Thực hiện bước 3.

Bước 3: bước này yêu cầu bạn đã cài OpenSSH trước đó.

Bạn cài ifunbox vào máy computer, cắm iphone vào, chạy ifunbox, bấm vào "raw file system", bấm vào usr, bấm vào lib, nhìn khung bên phải của ifunbox và tìm xem trong đó có blacksn0w.dylib không. (bạn cần bấm vào view ở trong ifunbox để thay đổi cách thể hiện của file để dễ nhìn.)

Lưu ý:
    A/ Những Iphone trước lúc bị mất kẹt ở chế độ restore có cài Blacksn0w để unlock thì khi tìm chỉ thấy đc 1 file là: blacksn0w.dylib
    B/Những Iphone trước lúc bi mất kẹt ở chế độ restore có cài Blacksn0w RC 2 để unlock thì sẽ tìm thấy đc 3 file là: blacksn0w.dylib - blacksn0w_312.dylib - blacksn0w_313.dylib .
    Hãy chắc chắn rằng bạn đang ở trong /usr/lib

Nếu Iphone nằm trong trường hợp A thì chỉ xoá 1 file blacksn0w.dylib. Nếu nằm trong trường hợp B thì hãy xoá cả 3 file là blacksn0w.dylib - blacksn0w_312.dylib - blacksn0w_313.dylib .

[​IMG]Bước 4: Đồng thời bấm vào System, Library, LaunchDaemons và xem trong đó có comp.apple.CommCenter.plist không.

Hãy down file này về ( đây là file zin đc bác Dtude cho)- nằm ở dưới cuối bài

Hãy giải nén file đó ra và copy vào System-> Library-> LaunchDaemons : chèn vào đây nhé.

Bước 5: Hãy chắc chắn bạn hoàn thành bước 3 và 4 trước khi bạn làm bước này, điều đó rất quan trọng vì nếu không máy bạn sẽ bị kẹt lại ở chế độ restore.

Quit ifunbox, tắt iphone (slide to power off), và mở máy lên lại. Vì máy là bootrom mới nên cần phải dùng blackra1n để khởi động máy

Khi máy boot lên rồi, check xem wifi có chạy hay không. Bây giờ chạy Cydia, vào manage, sources, edit, add --> cho vào cydia.pushfix.info và add source.

Sau khi làm xong thì vào phần changes sẽ thấy Blacksn0w RC2 Final (version 1.1). Install nó.

Lúc này máy bạn đã unlock thành công và có wifi lại rồi đấy. Nhưng nhớ là hạn chế reboot máy nhé. Điều đó khá là mao hiểm cho chính IP của bạn đấy.

HẾT. Chúc bạn thành công:117:

Bài này đc hoàn thành dưới sự hướng dẫn nhiệt tình của bác Dtude. Xin chân thành cám ơn bác.:047:

P/S nếu em post gì sai, xin anh sửa giúp em. Cảm ơn :44:

Các file đính kèm:

2. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    Mấy mod có thể giúp em sửa lại chủ đề là " Giúp có lại wifi và sóng sau khi thoát khỏi tình trạng Recovery (FW 3.1.2)"
  3. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24