Giúp con 3GS restore FW 5.1.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bbssaa, 6 Tháng mười 2012.

1. bbssaa Thành viên

Mình có con 3GS (world) đang dùng FW 5.1.1, có lưu SHSH 5.1.1. Máy bị lỗi FW nên cần restore lại FW 5.1.1, nhưng khi restore đến phần "Verifying Iphone with Apple ..." thì bị lỗi 3194. Đã kiểm tra file host, làm lại mấy lần đều bị lỗi này. Nhờ các Bác giúp đỡ với. Thanks.
  2. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Hiện tại apple đã chặng không cho restore FW 5.11 vì vậy để restore FW 5.11 trên 3Gs và Iphone 4 điều kiện trước tiên là máy bạn phải có SHSH của FW 5.11.
    Bạn sử dụng một trong những công cụ để build custom Firmware 5.11 như sn0wbrezee có đính SHSH đã lưu vào.
    sau khi build xong bạn đưa máy về DFU để restore FW đã build. chúc thành công.
  3. bbssaa

bbssaa Thành viên

Được Like:
    1
    Thanks Bác, để em thử.
  4. why_not

why_not Thành viên

Được Like:
    0
    Có kết qua chưa bạn!
  5. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Hình như 3GS old boot không cần SHSH lun
  6. bbssaa

bbssaa Thành viên

Được Like:
    1
    Em đã thử, vẫn không được. Em dùng redsn0w để stitch SHSH vào FW. Khi restore nó lại báo lỗi 21. Lại nhờ các Bác tư vấn tiếp vậy.
  7. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    apple khoá shsh rồi ....lên 6.0 thôi bạn ...
  8. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    hình như vậy thì phải , hôm qua vừa làm 1 em ko có shsh , chỉ làm fw custom giữ BB mà ko lỗi gì hết @@
  9. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    1. đầu tiên bạn down sn0wbreeze 2.9.6 tại đây: Sn0wbreeze
    2. bạn tiếp tục down firmware gốc 5.1.1.
    3. Bạn down tinyumbrella tại đây: Tinyumbrella.
    4. bạn sử tinyumbrella để lấy SHSH cho máy bạn. ở phần Advance bạn nên chọn Request SHSH from cydia và đường dẫn lưu SHSH để tí nữa bạn lấy ra sử dụng, tiếp tục bạn chọn save SHSH.
    5. bạn mở Sn0wbreeze lên.
    --- chọn OK \ mũi tên (arrow) \ Brownse for an IPSW \ Chọn đến vị trí bạn lưu firmware đã down về \ chọn mũi tên (arrow) \ Chọn Ifaith mode \ Chọn đến file SHSH bạn đã lưu \ Chọn Build IPSW \ chọn mũi tên (arrow) nếu bạn muốn tùy chỉnh thêm có thể vào phần general và chọn thêm.
    - sau khi máy build custom firmware xong, Sn0wbreeze hỏi bạn có đưa thiết bị về DFU làm các bước theo hướng dẫn và mở Itune lên để restore. chúc thành công.
    caocuong81 thích bài này.
  10. hathenhan

hathenhan Thành viên

Được Like:
    4
    quá kĩ.làm đi bạn.hok đc thì bán xác mình