[Giúp đỡ] iPhone 3GS (unlock) 3.1.2 bị khởi động lại liên tục, làm sao sửa?****

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi dekanmi, 23 Tháng tư 2010.

1. Tom_Nguyen1987

Tom_Nguyen1987 Thành viên

Được Like:
    1
    em nghĩ là do bạn dekami cài chương trình repeat fix memory(tự respring khi ram ít), vì như bạn tả,ram giảm dần mà tự respring thì có lẽ là do bạn cài chương trình đó..còn nếu ko phải thì bạn restore với bản custom 3.1.2 gsm,bản này rất tốt theo mình nghĩ, vì mình dùng từ rất lâu rồi từ hồi 3.0 cơ, tất cả cứ theo a Dtube hướng dẫn là ok hết,mình dùng 3gs chưa bao giờ phải restore vì lỗi này lỗi nọ,bác(dekami) nên rất cẩn thận những j từ cydia,nguy hiểm chết máy đấy..:D
  2. dekanmi

dekanmi Thành viên

Được Like:
    0
    Mình vừa kiểm tra bootrom, nó là 359.3.2

Mình chỉ lưu SHSH của 3.1.3 đc thôi, ko lưu của firmware 3.1.2, như vậy là hiện giờ chỉ có thể tắt máy chờ thôi hả?

Hiện tại mình đã đưa iPhone về DFU, vậy cứ để yên cả tháng có ảnh hưởng gì không?

Hy vọng thời gian tới có hướng giải quyết cho những người gặp trường hợp ko restore đc như mình, chứ nếu ko thì iPhone chỉ để chưng thui hay sao :119:

Cảm ơn mọi người nhiều! Qua việc này mới hiểu đc kiến thức của mình về iPhone vẫn còn nông cạn quá, nhớ lại mấy bài viết của bạn Dtube lại càng tiếc hơn!

Dù sao thì vẫn phải hy vọng vào một cánh cửa có thể được mở ^_^

Nice weekend!
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Trong tình trạng như thế thì lúc này phải kiên nhẫn ngồi chờ mà thôi.
    Hy vọng trong thời gian sắp tới sẽ có tool để giải quyết iphone 3gs + bootrom mới.
    Trong lúc chờ thì nên tắt hẳn máy.