Giúp e cứu con 3g of e dùm e

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi -hic_hic-, 3 Tháng hai 2010.

1. -hic_hic- Thành viên

Tình hình là con 3G của e ah ko của vợ e vào ngày 1/2 buổi trưa rất đẹp trời vợ e đi siêu thị về mở con 3G ra để gọi điện nhưng ko gọi được vì máy bị mất sóng trong khi đó biểu tượng 3G và tên nhà mạng vẫn hiển thị nhưng ko có vạch sóng nào :13::13::13:
    E đã dùng Blackra1n RC3 JB và Unlock bằng Blacksnow lại và e cũng đã JB thử bằng Redsn0w0.9.2/0.9.3 và Unlock bằng Blacksnow rồi nhưng sau khi Unlock xong thì nó vẫn chỉ hiển thị tên nhà mạng và chữ 3G thôi chứ ko co sóng sánh gì cả vậy nên em nhờ các bác giúp e khám bệnh cho e nó xem nó bị làm sao:34::34: ?
    E và vợ e đang ở Nhật Bản e dùng mạng SoftBank ở bên này nó chỉ hiện "....SoftBank 3G " chỉ vậy thôi ko gọi ko nhắn tin được vào mạng bằng Wifi thì vẫn ngon lành mong các bác giúp e với thanks các bác trước nhé
    May em la iPhone 3G lock 16GB e đang dùng FW 3.1.2 BB là 05.11.07
  2. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Sao ko có cao thủ nào giúp em với tình hình nguy quá vợ nó cứ dục mà ko làm gì với con 3G được :034::034::034::13::13::034:
  3. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    anh chị nào giúp bạn ấy với,làm máy cho bạn gái mà thế này thì....
    Bác thử restore lại chưa
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tắt thử chế độ 3g trong máy rồi reset network settings .
  5. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Mình đã restore lại rồi mà vẫn ko được

A Dtube ah e đã tắt chế độ 3G và reset network settings rồi mà nó vẫn vậy
    E phải đi làm đêm ngày về tìm tòi mất ăn mất ngủ vì cái DT này mà vẫn ko ăn thua mong các anh giúp e với
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Thử bằng một SIM khác chưa ?
    Bệnh này lạ nhỉ.
  7. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    lúc trước mình bị bịnh này nhưng ở thằng Nokia 96, cái này thông thường bịnh do không bắt đc sóng với mạng(lổi 3g) . Vẩn hiện tên mạng nhưng không gọi đc. Sợ wa1 bán luôn, đem ra cừa hàng chỉnh chỉnh gì đó mà có sóng gió ngay. Bán 5triệu tiếc đức ruột. Bạn đem ra chổ mua máy coi nó chỉnh đc không. Cái đó mình nghĩ do thằng 3g đó
  8. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    E đã thử bằng 1 SIM khác rồi mà vẫn bị anh ah
    E xin nói rõ hơn là cái sim của e lúc e chưa Unlock máy thì máy ko nhận bởi vì sim đó ko phải là sim của IP mà là sim của máy thường co nghĩa là máy của e là máy mua chứ ko phải là máy đăng ký tra dịch vụ hàng tháng.Nhưng khi e lấy sim của thằng bạn nó đăng ký dịch vụ trả hàng tháng đưa vào nó vẫn ko nhận (sim này là sim của IP). Chính bởi vì máy của em là máy mua nên e ko dám mang ra tiệm vì sim của e ko phải sim cua IP mà. E mới thử bằng 1 sim khác nhưng cùng mạng còn e chưa thử sim khác mạng vì e ko co với lại sim khác mạng thì người Việt bên này ko dùng.Chẳng biết làm sao nữa liệu nó có phải do phần cứng ko mấy anh ?
    zeusee cho mình hỏi mang ra thì có phải tháo máy ra ko ?
  9. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    không bạn ơi, nhưng iphone thì mình không biết
  10. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Chán thạt các bác ah tình hình là con 3G của e van đắp chiếu có khi đến mua cho vợ con 3GS thôi gay quá :013::013: