Giúp em: GLXS1 I9000 - LỖI TREO MÁY RỒI TỰ RESET.

Thảo luận trong 'SAMSUNG' bắt đầu bởi toangiatu, 14 Tháng mười một 2012.

1. toangiatu Thành viên

Lời đầu tiên, thân chào toàn thể ACE.
    Em người mới, nếu có post bài sai box, xin mod vui lòng move giùm em đúng box chứ đừng remove mod nhé

E có 1 con Galaxy S1 bản quốc tế I9000. Máy em bị lỗi khi đang sử dụng, bỗng nó:
    + Treo máy.
    + Khởi động lại.
    + Nếu đang sạc, sau khi treo máy >> tự tắt nguồn >> rồi nó hiển thị quả pin to đùng nhưng không hiển thị dung lượng đang sạc pin. Em phải tháo sạc, tháo pin rồi mở nguồn lại.

Thường, không sử dụng thì nó không bị. Nhưng nếu em dùng máy (nghe, gọi, nhắn tin, xem ảnh, lướt web, chơi game...) một lúc là nó treo & reset. Lúc thì 1,2 phút là treo, lúc thì 1,2 tiếng mới treo.
    Nếu dùng ứng dụng nặng, dùng đa nhiệm, dùng 3G, vừa sạc vừa dùng thì tỷ lệ treo & reset thường xuyên xảy ra hơn.

Em đã Flash bằng Odin theo bài: http://www.gsm.vn/threads/800333/. Up thử các stookrom trong bài đã nêu, up thử các cookrom khác như CM7, CM9, CM10, Slim.. các kiểu con đà điểu nhưng vẫn bị lỗi ấy nên chắc là không phải do phần mềm!!!!

Theo như em nêu trên, có ACE nào dự đoán là máy em bị lỗi gì không ạ? và cho em xin lời khuyên để khắc phục?? Khổ lắm!
    Chân thành cám ơn!
  2. timdauxa90ax

timdauxa90ax Thành viên

Được Like:
    0
    Newbie điểm danh ạ ^^
    --------------------------------------
  3. toangiatu

toangiatu Thành viên

Được Like:
    0
    up ạ!.....................................
  4. NewEra199x

NewEra199x Thành viên

Được Like:
    5
    Rất mừng vì gặp được 1 ng cùng cảnh ngộ với mình. Lúc trước tôi sử dụng key SI T959V bị y như những gì bạn nói và tôi đã tìm đủ mọi cách nhưng vẫn như vậy tôi đã tốn cũng k ít vì nó đem đi sữa nhưng tốn tiền mà chẳng đc gì. Tôi rất nãn và đành ra đi với giá xác và xúc về 1 em SI M110S. Vấn đề đó là bị lỗi main nặng nha bạn k có cách nào khác ngoài thay main đâu(thay main chẳng khác gì mua 1 cái mới^^) tôi bị rồi nên khuyên bạn đừng tốn công phí tiền bạc vào nữa(vô ít). Nếu k tin những gì tôi nói thì bạn thử tìm kiếm với từ là T959V bị lỗi hay khởi động lại(tên ng post bài atulahahaha) tôi đã post chủ đề đó trên rất nhiều diễn đàn.