Xin giúp Giúp gấp ! Không kết nối được với itunes !

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi cuongsg04, 22 Tháng sáu 2011.

1. cuongsg04 Thành viên

2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Lỗi gì? bạn nói rõ hơn tí nữa được không? iFunBox thì kết nối đâu cần cài đặt gì! cùng lắm là cài afc2add là cùng! chẳng có lỗi gì!
    cuongsg04 thích bài này.
  3. kybinh1971

kybinh1971 Thành viên

Được Like:
    1
    itunes bị lỗi

bạn nên download Itunes v.10.2 về cài lại, itunes của bạn có thể bị lỗi, hoặc pc của bạn đang bị virut
    cuongsg04 thích bài này.
  4. cuongsg04

cuongsg04 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn ! Mình thực sự cũng không biết lỗi cụ thể là như thế nào nên mới gửi pic kèm theo !
    Tức là PC vẫn nhận được kết nối nhưng Itunes không nhận được và thông báo như trên !Mình sẽ thử Dowload lại Itunes xem sao (Mình đang dùng Itunes 10.2) Mình không muốn restore lại vì cài quá nhiều Apps.
    Mình sẽ thử lại và thông báo lại để mọi người giúp.Cám ơn!
  5. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Nếu muốn thử thì thử cái này.
    Lý do lỗi của bạn là thông tin sync của iTunes library bị thay đổi, khi gắn iPhone vào iTunes đọc không đúng nên nó nghĩ máy đang bị lỗi và bắt restore. Còn lỗi là do bạn sử dụng chức năng sync từ chương trình khác không phải iTunes, ví dụ: iFunbox, iPhone PC Suite (do cái này nhiều hơn)
    Giờ SSH vào iPhone có thể dùng WinSCP hoặc iFunbox hoặc gì cũng dc:

private/var/mobile/Media

đổi tên thư mục tên là iTunes_control

(có thể thêm số 2 ra sau)

sau đó Respring hoặc reboot lại iPhone (cách này cho tốt, hoặc muốn nhanh thì chỉ việc mở chương trình iPod 1 lần)

Sau khi làm xong thì gắn iPhone vào máy tính, mở iTunes lên. Cười hay Khóc rồi tính tiếp

(đương nhiên dữ liệu nó vẫn còn trong thư mục iTunes_control2 lúc nảy đã đổi tên, có gì cần cứ việc đổi tên lại là có đầy đủ)
    cuongsg04 and cuong2 like this.
  6. cuongsg04

cuongsg04 Thành viên

Được Like:
    0
    Thank

Xin cảm ơn ! Ok mình làm được rồi ! Nhưng Itunes bắt mình phải Backup lại-không biết có sao khong nữa !
  7. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Chọn new khi nó đòi nạp lại backup, nếu chọn điểm backup cũ mà không chọn new thì đương nhiên nó sẽ nạp lại dữ liệu cũ đã backup, sẽ ảnh hưởng đến dữ liệu hiện tại, ví dụ: thay đổi vị trí các chương trình, mất tin nhắn, số DT mới có,....
    cuongsg04 thích bài này.
  8. cuongsg04

cuongsg04 Thành viên

Được Like:
    0
    Ok Nhưng nếu Backup thi lai nạp lại phần đã backup và tất nhiên sẽ mất hết Apps ........