Xin giúp Giúp Jaibreak 3GS 3.1 (7C144)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi dangki_thu, 14 Tháng sáu 2010.

1. dangki_thu Thành viên

Mình mới dùng iPhone từ 3.1.2 và vẫn jaibreak nhiều lần cả 3G và 3GS 3.1.2 & 3.1.3 bằng redsn0w 0.9.2 trỏ đến FW 3.1.2 gốc.
    Hôm nay cầm con 3GS 3.1 (7C144) BB 05.11.07 tuần 31. Mình jaibreak bằng redsn0w 0.9.2 trỏ đến FW 3.1.2 gốc nhưng mãi không được. Cứ báo chỗ Waiting for reboot mãi mà không qua.
    Nếu redsn0w 0.9.2 không dùng được thì ở thời điểm này nên dùng tool jaibreak nào cho ổn định nhất.
    Xin các bác chỉ giúp mình cách jaibreak với!

Update:
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Blackra1n hoặc Spirit, sau khi JB nên chạy custom của GSM lên 3.1.2 hoặc 3.1.3 rồi dùng blacksn0w RC2 Final để unlock!
    dangki_thu thích bài này.
  3. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Lúc trước mình nghĩ Sprit chỉ dùng cho 3.1.3 nên chưa thử. Thử thì thấy báo Device not support thật. Để thử Blackra1n xen sao.

Tình hình là mình chạy blackra1n-RC2 rồi nhưng cũng kẹt ở đoạn boot lại. blackra1n-RC2 báo done, wait for reboot. Màn hình sáng nhờ nhờ toàn mầu đen.
  4. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Mình thử blackra1n-RC3 thì chạy hoàn tất. Nhưng chưa thấy Cydia để cài blacksn0w unlock. Chỉ thấy Blackra1n được cài trong iPhone.
    A lúc nãy chưa bật wifi nên không thấy chỗ cài Cydia. Giờ làm được rồi. Thank mọi người nhiều nhiều!
  5. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Spirit cần active vào trong thì mới chạy được, không nên chạy cái blacksn0w từ blackrain mà nên dùng RC2 Final trên Cydia còn tại sao lại thế thì trong box đã nói nhiều về vấn đề này rồi!
  6. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Máy mình đã active bằng SIM rồi mà sprit vẫn báo thế, điều này trong topic hướng dẫn sprit có chắc rõ nên mình hiểu.
    Mình cài blacksn0w RC2 từ iphone.gsm.vn nhưng không được nên cài luôn blacksn0w từ blackra1n rồi. Mình được biết blackra1n bản cũ hay gây ra lỗi wifi thôi đúng không? Cái này chắc lúc khác mình up lên 3.1.2 sau. Giờ đang cần gọi được thôi đã.

Cảm ơn bạn nhiều!
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Spirit mình chạy 3G OS 3.0 vẫn ok :))