Giúp với! minh dùng custome fw 1.1.4 để restore thì bị lỗi 20.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi savioan, 19 Tháng một 2010.

1. savioan Thành viên

Cụ thể là :

The iPhone could not be restored. An unknown error occurred (20).

Máy này mượn của ng` khác để vọc mới chết chứ, xem nhìu 2pic nhưng không có ai bị mắc cái này, cũng may là biết backup mấy cái film với hình của ng` ta.

Mấy bạn giúp mình giải quyết vụ này dùm.

Đa tạ !!
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Custom 1.1.4 ở đâu mà có ?
    savioan thích bài này.
  3. savioan

savioan Thành viên

Được Like:
    0
    Mình làm , làm theo hướng dẫn của các bạn trên forum này , mình đang dùng itune 9, hay là phải dùng bản củ hơn vậy Dtube ?

Hiện giờ thì mình đã restore lại đwowcj bằng 3.1.2 của itune 9 ( nó tự down cái fw đó) , nhưng không biết dùng soft nào để unclock cho đúng, hic, thức tới gần sáng, giờ mới dậy nổi.

Các bạn giúp mình vụ này với, sau khi vào chế độ DFU để restore (3.1.2 của itune) thì nó không trở lại chế độ Normal nữa. :(
  4. apple_dc

apple_dc Thành viên

Được Like:
    3
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu đã restore firmware 3.1.2 vào iphone mà không có lỗi thì lúc này dùng blackra1n để jailbreak.
    Sau khi jailbreak thì tải về custom fw 3.1.2 dành cho iphone 2G từ gsmvn và sau đó dùng itunes để restore với custom firmware 3.1.2
    Nếu sau khi restore custom firmware xong mà không có sóng thì vào đây cho tôi biết. Tôi sẽ hướng dẫn để unlock cái iphone 2G đó.