Thảo luận Gói cước Hoàn tiền khi sử dụng (Tạm ngưng)

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi Beeline VN, 27 Tháng ba 2012.

1. new_123

new_123 Thành viên

Được Like:
    0
    nói nhiều làm j, hỏi nhanh thế này nếu hoàn tiền ngày hôm sau k gọi sẽ bị mất số tiền hoàn trả đúng k ?
  2. investor

investor Thành viên

Được Like:
    0
    Beeline không nên lấy chương trình nhân đôi thẻ nạp ngày thứ Ba vào tính toán cho gói cước này. Bạn hãy phân tích chương trình chuẩn: cước 1800đ/phút.
    Chương trìng 1500đ/phút và thứ Ba may mắn có thể chấm dứt bất kỳ lúc nào. Vậy refund có lợi gì, người dừng vừa gọi vừa tính toán, không thoải mái, ngày B nếu tiêu hết tiền TK thuởng, gọi lấn sang TK chính vẫn không được refund, không thể gọi là ưu thế đâu.
  3. anhhungbachkhoa

anhhungbachkhoa Thành viên

Được Like:
    23
    Nếu chương trình 1500đ/phút và ngày thứ Ba của gói Refund bị cắt thì người dùng gói cước Refund sẽ đồng loạt chuyển sang gói cước Big Save, gọi 700 đồng/phút
  4. howry

howry Thành viên

Được Like:
    7
    Bạn đó tính 500đ/phút là đã tính KM 100% và Hoàn tiền lun rồi đó, chứ chưa tính Hoàn tiền thì bạn tính làm sao mà ra 500đ/phút zậy?....?
    Mình thấy giá cước 500đ/phút là tốt nhất cho gói cước này rồi và cũng ko dễ để có được mức cước này.
    Ví dụ:
    Bạn nạp 50k, được KM 100% trong TK KM. Bạn phải sử dụng hết 50k trong tài khoản KM, rồi nếu bạn sử dụng hết 50k trong TK chính thì sau đó, hôm sau bạn được Hoàn tiền 50k vào tài khoản thưởng => Lúc đó giá cước mới được 500đ/phút. Đây là giá cước tốt nhất. Và nếu như bạn không sử dụng hết 50k được hoàn lại trong tài khoản Hoàn tiền thì chúng cũng sẽ bị mất khi hết ngày (Không được bảo lưu). Và tất nhiên, khi đó giá cước sẽ ko fải là 500đ/phút nữa mà sẽ là cao hơn.
    Ví dụ 2: Bạn nạp 50k, được KM 100% trong TK KM. Bạn phải sử dụng hết 50k trong tài khoản KM, rồi bạn chỉ sử dụng khoản 15k trong TK chính thôi. Ngày hôm sau bạn được Hoàn lại 15k. Và nếu như bạn gọi hết 15k Hoàn lại này và sử dụng hết 35k trong tài khoản chính thì ngày hôm sau bạn cũng chẳng được hoàn lại đồng nào. Khi đó giá cước cụ thể trong trường hợp này là khoảng 650đ/phút. Trong trường hợp này, để được hưởng giá cước tốt nhất thì trong ngày hoàn tiền bạn không sử dụng tài khoản chính, đợi qua ngày hôm sau mới sử dụng để được tiếp tục hoàn tiền.
    Và như bạn biết đấy, TK chính được sử dụng cho rất nhiều việc khác nữa chứ không chỉ gọi và nhắn tin nhưng chỉ được hoàn tiền cho giao dịch gọi và nhắn tin thôi
    Nói chung, bạn Beeline cứ ko chịu cho mọi người chấp nhận sự thật, mặc dù ai cũng thấy cả (Qua comment của các bạn thì biết rồi). Bạn Beeline VN đang làm mất đi sự chuyên nghiệp.
    Tóm lại, giá cước tốt nhất có thể của gói cước là 500đ/phút nhưng khó mà đạt được vì những lý do sau:
    - Thời hạn hoàn trả tiền phải cách nhau ít nhất là 2 ngày.
    - Nếu sử dụng gọi và nhắn tin trừ trong tài khoản chính thì mới được hoàn tiền
    - Tiền được hoàn lại phải sử dụng hết trong ngày, nếu ko thì sẽ mất (phải ráng gọi cho hít, nếu ko thì uổng. Mà chỉ gọi chứ có nhắn tin ngoại mạng được đâu!)

Bạn hoangtu178vn nói rất là chính xác!
  5. shrekvn2006

shrekvn2006 Thành viên

Được Like:
    4
    Đúng là mình rất bực mình với cách support của Beeline trong topic này mặc dù trước đây mình đã giúp Beeline chống lại bọn người gây rối trong box. Không phải mình mà còn vài bạn cũng đã hỏi là tiền hoàn trả có được bảo lưu hay không và chờ xác nhận từ Beeline. Vì một số bạn khác tuy đã nói không bảo lưu nhưng không phải nick support chính thức nên mình chưa chắc chắn. Vậy mà Beeline toàn làm lơ câu hỏi đó. Làm mình một ngày phải vào đây check mấy lần mà cũng chẳng thấy Beeline trả lời gì.

Tóm lại là số tiền hoàn trả phải sử dụng hết trong ngày và không được bảo lưu nên gói cước này không có gì là hấp dẫn ngoài sự rắc rối. Các gói cước hiện tại là đã ổn.
  6. ngaytanthe

ngaytanthe Thành viên

Được Like:
    10
    Không buôn dưa lê nhìu thì dùng ngay BigSave 700 d/phut cho nhanh. Lòng vòng mấy kiểu như gói kia nhức cả "CPU"! Mà tính cả KM 100% cũng ~ rẻ hơn B.Save tí xíu! Loanh quanh có khi còn mắc hơn nếu không đọc kỹ Huong dẫn sử dụng trước khi dùng!
  7. Bee168268

Bee168268 Thành viên

Được Like:
    6
    Hữu xạ tự nhiên hương. Chỉ còn 48h nữa cho một cơn lốc mới mang tên Beeline Refund<:-P<:-P<:-P
    Cơ chế Refund 1 - 1 thì các bác đã hiểu hết rồi ha, nhưng còn "Chương trình KM Ngày thứ ba may mắn!" thì các bác cứ chờ tới thứ 3 này nhé. Nó thật sự là 1 quả bom đó.<:-P<:-P<:-P
  8. new_123

new_123 Thành viên

Được Like:
    0
    ra gói cước rẻ nhất thì cứ nâng cấp bigsave khuyến mãi 100% ngày thứ 3, cuộc gọi 700đ/p và có thêm phí kết nối cuộc gọi 200đ/p nữa là ok, việc j phải ra gói cước mới lằng nhằng, muốn gọi rẻ với gói Refund thì phải tính toán, như thế thà khỏi xài đỡ hại não L-)
  9. Beeline VN

Beeline VN Thành viên

Được Like:
    95
    Chào bạn,
    Thành thật xin lỗi bạn và mọi người.
    Mình xin giải đáp câu hỏi của bạn như sau:
    - Tiền thưởng sau khi được hoàn trả nếu trong ngày không sử dụng hết thì sẽ không được bảo lưu qua ngày hôm sau.
    Mọi chi tiết cần hỗ trợ thêm, bạn vui lòng post vào topic CSKH KH để được hỗ trợ nhanh chóng.
    -------------------------
    Best Regards,
  10. anhhungbachkhoa

anhhungbachkhoa Thành viên

Được Like:
    23
    Thế là lại bị ép phải dùng cho bằng hết rồi. Mình rất ghét cái trò cứ ép ngày cho khách hàng phải gọi cho bằng hết, nếu không gọi hết thì bị trừ sạch. Thôi thế thì dẹp cái trò Refund vớ vẩn của các ông đi, dùng Big Zero và Big Save chuyển đổi cho nhau cho nó lành