Gói tỷ phú

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi rinchan, 18 Tháng bảy 2013.

1. rinchan Thành viên

Em mới dùng sim beeline. Ban đầu gọi và nhắn tin được trừ vào tài khoản tỷ phú. Tuy nhiên em để ý tài khoản chính cũng bị trừ ít nhiều khi em nhắn tin hoặc gọi điện xong. Nhưng đến khi tài khoản hết tiền em nạp thêm 40k nhưng chỉ trừ tài khoản chính còn gói tỷ phú ko thấy trừ.
    Có lúc em nhắn tin xong kiểm tra tài khoản lại còn nguyên tiền của cả tài khoản chính và gói tỷ phú, có lúc mới bị trừ. Vậy mà có 1 lần gọi điện có vài phút đã hết sạch tiền vì bị trừ ở tài khoản chính từ bao giờ trong khi trước đó tài khoản chính còn khá nhiều tiền.
    M.n có thể giải thích giúp em được ko ạ?
    Và cách thức đăng kí tin nhắn như thế nào ạ?
  2. Perry_Chjt_17

Perry_Chjt_17 Thành viên

Được Like:
    16
    Tài khoản chính bị trừ ít nhiều tiền như bạn nói thì có thể là do Bl đã tự động đăng ký một dịch vụ gì đó như thông báo cuộc gọi nhỡ chẳng hạn (mới đầu mình dùng sim cũng bị như thế) bạn thử gọi lên tổng đài 199 hỏi xem thuê bao của mình có dùng dịch vụ gì không để họ giải thích cho nếu có dùng dịch vụ gì thì hỏi họ cách hủy là ok mà :)

Bạn lưu ý là tài khoản tỷ phú chỉ đc trừ khi bạn gọi nội mạng bl (beeline) thôi bạn nhé còn gọi,nhắn tin ngoại mạng thì sẽ bị trừ từ tk phụ đến tk chính. Bạn thử ấn *110# kiểm tra xem mình đang dùng gói tỷ phú gì nếu là tỷ phú 1 thì bạn phải đăng ký thêm gói tin nhắn vì tỷ phú 1 chỉ cho gọi thôi tin nhắn phải đăng ký còn nếu là tỷ phú 3 thì bạn không phải đăng ký gì cả vì nó đã có sẵn hơn 8.6triệu để gọi và 16k tin nhắn miễn phí rồi (tất nhiên là chỉ dùng nội mạng thôi bạn nhé)
    Về các gói cước của bl bạn có thể tham khảo thêm tại http://gmobile.vn/goi-cuoc.aspx
    Thân.
    Hsn Khum thích bài này.