gprs 904t

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi tram_love, 17 Tháng mười hai 2008.

1. tram_love Thành viên

em đọc hết cái room này òi, thấy mấy bác chỉ cài gprs chot con 904t của em, mà ghi câu "chỉ dùng cho sim viettel" làm em buồn hết sức. ko lẽ h em đổi sang VT lun sao trời, em dang xài Mobi, vậy có cách nào set GPRS mobi cho 904t ko mất bác T_T
  2. nguyenmaugiang

nguyenmaugiang Thành viên

Được Like:
    67
    bạn có thể đem em nó ra cửa hàng của mobifone kêu họ cái đặt cho là được mà.Thằng cu em mình dang xài 904T nhưng dùng sim Vịt tèo ko dùng mobi lên chịu.Cài GPRS cho em nó bạn xem qua máy Topic cài đặt GPRS cho 903Sh hay 803T rùi 770sh rùi áp dụng cho em nó là ok ngay mà=> cần sự tinh nhanh và linh hoạt.:hug::hug::hug:
    Chào mừng bạn tới với ngôi nhà của JMP
  3. tram_love

tram_love Thành viên

Được Like:
    2
    thankz bác nhìu ạt.. để em thử hết mấy cách của mấy dòng kia... nhưng mà cho em hỏi cái... cái mục Vodafone live! là lên internet... òn mún lên wap thì mần răng ạ ************

Chúc các bác bủi tối vui vẻ :hug:

em gà wa, vẫn ko làm dc bác ah, T_T.... ko cấu hình đúng cho nó dc mới đau.

mà các bác cho em hỏi... cái 904T cũa em chụp ảnh gà lắm hả các bác... em thử thấy thua xa N70, là tại em gà hay máy gà, hay có gì đó em bỏ wa rộia ****?

đang đau khổ với em nó lắm đây T_T
  4. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    thì gõ địa chỉ trang wap vào, VD: wap.mobifone.com.vn
    chụp ảnh 904t cũng ổn mà đâu đến mức tệ hơn N70 ?
    GPRS : nên đọc thông số tại nhà cung cấp rồi chèn các thông số đó vào :D

rất tiếc ko có 904t and mobifone để test cho bạn !
  5. tram_love

tram_love Thành viên

Được Like:
    2
    T_T "cannot perform this operation due to network connection failure" T_T

sau khi mài mò làm theo các bác hướng dẫn... em đã đăng ký đc GPRS cho 904t (có dấu G nhỏ bên cạnh chữ G của GMS). nhưng không lên dc trang nào hết!! em thử trang wap của mobiphone nhưng sau một hồi connecting, no ko ra câu thông báo failure nữa mà ra màn hình trắng tinh (theo em nghĩ là nó ko tải cái j về máy em hết))) vậy phải làm sao thưa các bác T_T
  6. tram_love

tram_love Thành viên

Được Like:
    2
    Kính thưa các bác.. tình hình là em đã set dc GPRS cho em 904t rồi ạhh!!!!:>

sau đây em xin chia sẻ cụ thể cách CÀI ĐẶT GPRS CHO VODAFONE 904T mạng mobifone (dựa trên các hướng dẫn cũa các bác ở những dòng máy SH) cho 4rum càng thêm phong phú ạh!!
    1.Menu=>setting=>network setting=>internet
    chọn ô empty=>edit
    profile name: mobi-gprs-wap
    APN: m-wap
    Auth. type: PAP
    Auth. username: mms
    Auth. pasword: mms
    option/save
    2.Menu=>setting=>network setting=>setting
    chọn Browser/java
    chọn ô empty=>edit
    Profile name: mobi-wap
    NAP selection: mobi-gprs-wap
    Proxy setting: disablle
    Proxy address: 203.162.21.114
    Proxy port number: 9210
    Proxy username: trống
    Proxy pasword:trống.
    option/save.
    Xong!!
    Để sử dụng lướt wap, vào menu=>Vodafone live!=>enter URL (ví dụ như link bác Conan đưa ở trên ah)
    Chạy ào ào :>
  7. langtuphuongtay

langtuphuongtay Thành viên

Được Like:
    3
    em dang sư dung so905ics có sử dung gps hay gprs duoc không,gà lắm đừng cưởi nha
  8. khoacao

khoacao Thành viên

Được Like:
    967
    Cái nài là do bác gà rùi. 904T dù kô đẹp nhưng so với N70 thì sao thui dc. Nếu mún kông bao h bị gà thì lụm một em 903sh, hay 904sh í ... :D
  9. tram_love

tram_love Thành viên

Được Like:
    2
    em da thử lại rồi... do em ko bit chụp... tuy ko dep lắm nhưng cũng chấp nhận dc.. hehe... còn đổi wa SH hả... h chưa có ý định đó... em vẫn còn yêu em "tô" cũa em lắm :>
  10. kh0ngsaurang

kh0ngsaurang Thành viên

Được Like:
    3
    tớ kô bít hic hic cái này chịu