Greenpois0n Jailbreak cho firmware 4.1 - Mac/Win/Linux

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 13 Tháng mười 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bigbaby_619

bigbaby_619 Thành viên

Được Like:
    0
    Không đc bác ơi , mình làm cả chục lần rùi , bấm vào Jailbreak thì màn hình IP trắng bóc , GP thông báo là Jailbreak failed :( ..... ai có trường hợp tương tự mà đã fix được thì chia sẻ nhé ... mình xài 3GS fw 4.1
  2. thanhnhan362880

thanhnhan362880 Thành viên

Được Like:
    33
    anh dtube ơi cho mình hỏi là iphone 3gs phiên bản quốc tế 16G new boottrum thì mình có thể dùng Greenpotion rc4 để up lên 4.1 ko ? máy mình hiện tại đang ở 4.0.1 . mình đã thử greenpotion với 1 em iphone 4 4.1 và 1 e 3gs old bootrum thì ko vấn đề gì cả jailbreak bt ....
  3. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Bài đầu có hướng dẫn bạn thử xem sao ;)
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Yes, iphone quốc tế thì không sợ mất unlock ... có thể dùng greenpois0n để jailbreak fw 4.1.
    Phải chắc là quốc tế nhé, nhiều người mua iphone cứ nghỉ là mình có quốc tế rồi cuối cùng mới vỡ lẽ là không phải.
    thanhnhan362880 and DEATH EATER like this.
  5. HongAlex

HongAlex Thành viên

Được Like:
    1
    E có con Iphone 3G Lock BB 5.14.02 :( , vậy liệu có cách nào unlock được ko anh [ máy làm ipod lâu quá rồi :(( ] ****?
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    05.14.02 unlock thì chắc chắn sẽ có .....
    Unlock nếu có phân phối thì phải sau khi Apple đưa ra firmware 4.2 (khoảng 30-45 ngày theo tôi đoán).
    Vui lòng không spam vào bài với câu hỏi không liên quan đến chủ đề
  7. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    Nếu tắt máy rồi thì bạn bỏ wa B1 của phucdq chỉ, đợi chương trình chay wa b2 thì bấm power và home giữ đúng 10s sau đó thả power vẫn giữ home nếu là lần đầu đưa máy về chế độ DFU thì window sẽ hiện thông báo cài đặt driver cứ giữ home đến khi nó cài song bây giờ Greenpois0n sẽ báo jailbreak failed làm lại y chang như trên 1 lần nữa là được nếu vẫn ko được,bạn ở HCM thì đến nhà tôi jb cho send số đt cho tui ok ?
  8. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    Phiền Dtube cho mình hỏi một câu có thể là ngớ ngẩn: GreenpoisOn and Limera1n có áp dụng được cho IPOD TOUCH 2G FW4.1 không!!! Thanks for your help!!!
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    [strike]IPT2G không hổ trợ IOS 4.x !!!!
    IOS 4.x chỉ có thể cho vào IPT3G trở lên[/strike]

Sorry, tôi nghỉ ý bạn là IPT (2nd generation).
    [strike]Tôi không rõ là greenpois0n + limera1n hổ trợ ipt2g không[/strike]

Limera1n không hổ trợ IPT2G
    Greenpois0n hổ trợ IPT2G.
    boss, Civic and DEATH EATER like this.
  10. thanhnhan362880

thanhnhan362880 Thành viên

Được Like:
    33
    Anh Dtube ơi cho em hỏi một chút nhé !
    Em dùng máy 3gs world 16G Fw 4.0.1 sau đó update lên Fw 4.1 . sau đó dùng greenpoison để jailbreak thành công ko vấn đề gì nhưng sau đó dùng loader để cài cydia thì sau khi down load xong cydia thì hiện ra một thông báo là bộ nhớ đầy hãy xoá một số video hay nhạc để tiếp tục và xuất hiện biểu tượng cydia ở trên iphone nhưng khi em nhấn vào cydia thì lập tức bị out ra ngoài . Em đã thử 2 lần và đều như thế . vào loader để cài lại thì loader ghi là cydia đã được cài ở trên iphone . Cho em hỏi sử lý lỗi này như thế nào ạ . Cám ơn Anh
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.