Greenpois0n RC6.1 - untether jailbreak cho 4.2.1 [MAC + Windows]

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 4 Tháng hai 2011.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không cần restore lại
    chỉ cần chạy Greenpois0n 1 lần nữa
    thinhhp thích bài này.
  2. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    bác dtube cho em hỏi có cách nào dùng greenpois0n rc6.1 mà không cần internet ko? tq bác
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
  4. thangkls

thangkls Thành viên

Được Like:
    1
    Có ai bị lỗi khi văng ra khỏi Cydia khi vào phần Manage / Packet rồi kéo xuống dưới không nhỉ ?

Mình jailbreak = RC6 :(
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Là do máy bạn! Có thể do RAM có vấn đề!
  6. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
  7. dankolight

dankolight Thành viên

Được Like:
    0
    Mình làm đúng như hướng dẫn nhưng không thành công. Sau khi reboot nó hiện ra màn hình Slide for Emmegency (nhiều ngôn ngữ) và 1 popup : No SIM Card Installed. Insert a valid with no PIN lock to activate iPhone. Phía sau là cọng cáp và logo iTunes

Mong các bạn chỉ giúp mình phải làm gì tiếp theo.

Thanks !
  8. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    cho hỏi mình mới vừa mua con ipad bây giờ muốn jailbreak , nếu ipad có trục trặc gì mình đem lại apple sửa có sao ko
  9. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    bạn dùng sim nhà mạng để active trước.nếu không có sim nhà mạng bạn dùng redsn0w 0.9.6 rồi chạy lại bằng Greenpois0n RC6 Final để không bị hao pin
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Sau khi đã Hacktivate, muốn ko hao pin thì phải dùng SAM để re-activate chứ ko phải "chạy lại bằng GP RC6 Final" (Lý do hao pin ở đây là vì Hacktivate, người dùng cần ráng tìm cho mình một cái SIM chính hãng)

WHAT? bạn mới mua Ipad? Serious? Nói chơi hay nói giỡn vậy bác? Còn có vài ngày nữa là Apple sẽ công bố IPad2 rùi, đợi thêm vài ngày nữa là được rùi? Sao lại hấp tấp thế...
    Btw, máy IPAD đã JB rùi, nếu cần đem ra bảo hành thì cắm máy vào ITunes và restore lại FW gốc của IPAD. Vậy là bảo hành sẽ ko gặp vấn đề gì cả.