Xin giúp Hạ version của iphone 3g đã unlock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi itnet, 7 Tháng hai 2011.

1. itnet Thành viên

Xin chào các bạn .

Mình mới được người thân xách tay về cho cái iphone 3G 8G , đã đi unlock sử dụng được các mạng ở VN . Mình thấy máy chạy chậm quá nên vào setting xem version và firmware thì phát hiện thấy version là 4.2.1 (8C148) , modem firmware là 06.15.00 . Nay các bạn cho mình hỏi là mình muốn hạ version của máy xuống để cho máy chạy nhanh hơn và ổn định thì phải làm như thế nào và nên dùng version phiên bản nào . Xin chân thành cảm ơn .
  2. shinnan

shinnan Thành viên

Được Like:
    84
    quay về OS 3.1.2 hoặc 3.1.3 là ổn định nhất dành cho IP 3G
  3. itnet

itnet Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn bạn, có thể chỉ giúp mình cách hạ xuống 3.1.3 và hạ bb được kg, tại vì mình mới sử dụng ip nên còn gà . Thân chào.
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    IPhone 3G của bạn không có hạ baseband được đâu. Chỉ có những iphone 3G nào có baseband la 5.8 thì mới hạ baseband được. Nhung bb hiện tại của bạn hoàn toàn có thể UL ---> Ok.
    Muốn restore về fw 3.1.3 bạn chỉ việc tìm trên 4rum fw gốc 3.1.3, rùi vào itunes restore lại là ok. Iphone 3G nên xài ở 3.1.3 là tốt nhất.
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Sai rồ!i BootLoader 5.08 thì mới downgrade Baseband được bằng cách dùng Fuzzyband
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Oh yea, bác Zen, bootloader 5.08. hi`hi`