hack phone S40

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi musv2n, 24 Tháng mười một 2009.

1. ZzhoanghungzZ

ZzhoanghungzZ Thành viên

Được Like:
    519
    em thấy nhìn thì có ảnh và cách giới thiệu làm chắc nhanh lắm đó nhưng mà bác mus2vn biết thì kiếm 1 sim VM hay BL lắp vào cho anh em gọi tiện hỏi han truyền hình trực tiếp lun hi hi
  2. musv2n

musv2n Thành viên

Được Like:
    96
    Máy bạn máy gì phải vào lần lượt theo mình hướng dẫn ảnh post ở trên ý.
    Cảm ơn hoang hung đã quan tâm.
  3. thiensu_cho1210

thiensu_cho1210 Thành viên

Được Like:
    0
    -1st, các bạn download soft này nhé :
    Mã:
    http://www.oxygensoftware.com/downlo...cube_setup.exe

hoặc
    Mã:
    http://www.opm-2.com/download/oxycube_setup.exe

soft này rất có ích bởi việc giúp chúng ta đọc system files đó.
    sau khi cài đặt, vào setting chọn "show system folders"

sau đó đi tới đường dẫn sau C:/preferhiddenfoders/certificates/user
    del (xóa) file ext_info.sys, rồi copy 2 file exp.cer va ext_info.sys vào folder này nhé
    việc hack user certificate hoàn thành rồi đó các bạn.

-2nd,Cài đặt Behappy (mình đính kèm bên dưới đó)

-3rd,"ném" .jar file vào cửa sổ BeHappy hoặc chỉ chuột vào .jar file,click chuột phải, chọn dòng chữ mà ko đọc đươc đó (vì nó là tiếng Nga) các bạn sẽ thấy một popup thông báo ứng dụng đã đươc "signed" ở tray system góc cuối màn hình máy tính, lúc này 1 file.jad sẽ được tạo ra cùng thư mục mới file.jar

-4th, copy .jar và jad files tới điện thoại của bạn nhé (ví dụ: bạn đặt Bolt Browser ở thư mục Applications trên thẻ nhớ chẳng hạn, vậy đường dẫn trên điện của ứng dụng bạn vừa cài đặt là E:/Applications/ "Bolt")

-5th, đi đến ứng dụng vừa cài đặt trên điện thoại, nhấn "options",
    ví dụ: đến đường dẫn E:/Applications/ "Bolt", bạn sẽ thấy icon hình tròn màu vàng cùng với tên Bolt, ở phía bên trái cuối màn hinh là mục Options đó bạn.
    Tiếp tục, ví dụ cho điện thoại Nokia 3110c:
    + Options/app. access/data access/read user data/always allowed --> giúp ứng dụng có "Visa thông hành" khi đọc các files trên điện thoại và thẻ nhớ.
    + Options/app. access/data access/add and edit data/always allowed. --> giúp ứng dụng chỉnh sửa các files trên điện thoại và thẻ nhớ như tạo, edit, rename, copy, move ...
    + Options/app. access/communication/network access/always allowed --> ứng dụng được tự động cho phép kết nối Internet mà kô cần báo trước.
    + Options/app. access/communication/connectivity/always allowed --> ứng dụng đươc phép kết nối với bluetooth hay hồng ngoại tự động

-6th, lặp lại tương tự cho các ứng dụng khác nhé.

Important note: Để signed được ứng dụng bằng Behappy các bạn phải cài đặt JAVA trên PC. Download tại đây:
    Code:
    Mã:
    http://javadl.sun.com/webapps/downlo...BundleId=29226[/URL]
    (online version)
    Code:
    Mã:
    http://javadl.sun.com/webapps/downlo...BundleId=29219
    (offline version)
    sao mình làm hỏng được ban có thể đưa số điện thoại cho minh để có thể dễ dang hơn ko hay mail mình la thiensu_cho1210@yahoo.com cảm ơn ban nha
  4. musv2n

musv2n Thành viên

Được Like:
    96
    Bạn làm tới bước nào rồi , chưa làm được làm được bước nào .Nói cụ thể hơn được không.Bạn dung máy gì.
  5. AlvjSs

AlvjSs Thành viên

Được Like:
    0
    Mình làm tới bước tìm file [FONT=&quot]C:/preferhiddenfoders/certificates/user
    [/FONT]
    rùi

Nhưng tìm hoài ko ra với Nokia 6270 bạn à

Bạn cho mình nick Y!M của bạn đi musv2n
  6. Tipiz

Tipiz Thành viên

Được Like:
    0
    ôi..anh ơi...anh mail cho em " peke0.211.pur3.9x@gmail.com "..xong cho em Y!M lun-> @.@ em mò cả tuần về cái này rồi...bị mắc ở cái phần Be happy...và khi em option ở các ứng dụng thì Alứay allơ..no bị " mờ" không nhấn đuợc...làm sao đây-> phiền anh trả lời hộ em vao mail nhé..thanks anh nhiều..em rát cần
  7. Tipiz

Tipiz Thành viên

Được Like:
    0
    ôi..em nhầm..cái phần " always allow " i'...
  8. abcd1232

abcd1232 Thành viên

Được Like:
    3
    Làm xong xuôi rồi, khi mở ứng dụng bằng điện thoại nó hỏi: "Ứng dụng không hợp lệ. Xoá?" :003:
    Máy em là Nokia 5130c-2.
  9. Bboy_Lazy

Bboy_Lazy Thành viên

Được Like:
    0
    Sao máy N 3120c của tui nó ko nhận vậy trời! :012:
    Ai giup mình vs !!

Yêu cầu vào sửa lại bài cho phù hợp Nội quy
  10. nguyenminhthi90

nguyenminhthi90 Thành viên

Được Like:
    0
    Hi, mình cũng xài N 3120c nè, vừa cài xong, cũng ok lắm :). truy cập vào Y!M ko bị hỏi nữa :). àh, ae nào có xài N PC-suit thì nhớ tắt trước khi mở oxy nhé, sau đó vào phần connect trong đt chọn lại PC-suit thì oxy mới nhận. địa chỉ chính xác của nó là: C:\predefhiddenfolder\certificates\user. Bạn nhấn đúp chuột vào ổ C rồi paste đường dẫn trên vào thanh adress, enter là xong ;)