Xin giúp Hđh Android nói chung và ss galaxy s i9000 nói riêng

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Pirate4M1, 6 Tháng tám 2010.

1. Pirate4M1 Thành viên

Mình có 2 điều cần hỏi
    1.Trong số báo eChip Mobile số 269 mình có đọc được một đoạn như sau:
    "Hđh Android nói chung ko cho phép bạn chụp ảnh, quay phim khi ko có thẻ nhớ. Và dù có thẻ nhớ đi nữa, nếu như dung lượng bộ nhớ của thẻ ko còn thì bạn cũng chẳng thể làm gì với chiêc camera nhiều "chấm", quay phim HD của máy ".
    Mình muốn hỏi là đoạn trên có đúng ko, nếu như máy có bộ nhớ trong 8Gb như i9000 mà không có thẻ nhớ thì thế nào (Khi quay phim hay chụp ảnh không thể chọn lưu vào bộ nhớ trong được sao?
    2.Hđh Android từ phiên bản 2.1 trở lui ko thể cài đặt phần mềm trong thẻ nhớ ngoài được phải ko? Vậy với những máy có bộ nhớ trong thấp thì làm sao cài được phần mềm nhiều?
  2. pnhiep

pnhiep Thành viên

Được Like:
    1
    1. Không biết nói sao... >:)
    2. Có App2SD nha bạn! Android từ 1.6 đến 2.1 đều xài đc...
    Pirate4M1 thích bài này.
  3. Pirate4M1

Pirate4M1 Thành viên

Được Like:
    0
    1.vậy bạn đã thử xài Android chưa. Quay phim hay chụp ảnh có lưu vào bộ nhớ trong được ko? (Ai biết giúp mình với )
    2.ý bạn là có 1 app tên là app2SD để có thể cài App vào thẻ nhớ cho các bản Android 1.6 đến 2.1 hả?
    Thanks...Giải thích tiếp giùm mình với :)
  4. Pirate4M1

Pirate4M1 Thành viên

Được Like:
    0
    ko có ai cả sao?****
  5. kidkidkid

kidkidkid Thành viên

Được Like:
    1
    1. Bộ nhớ trong điện thoại thường ít nên có lưu được hay không cũng vậy. Chẳng ai dại mà đi lưu hình và video vào rom của điện thoại cả. Còn về I9000, em ấy có 2Gb và 6Gb hoặc 14Gb (tuỳ theo bản 8Gb hay 16Gb) bộ nhớ phụ có chức năng tương tự thẻ nhớ. Với cái camera 5 chấm mờ mờ của I9000 thì xài vô tư.
    2. App2SD được dùng để cài phần mềm vào thẻ nhớ với điều kiện máy bạn ROOT rồi. Còn trên I9000 thì 2Gb rom của nó đủ để bạn cài tất cả những gì bạn biết về Android. Mình dám cá với bạn là trên này ko có nhiều người cài được tới 512Mb phần mềm đâu, nói gì 2Gb
    Pirate4M1 thích bài này.
  6. Pirate4M1

Pirate4M1 Thành viên

Được Like:
    0
    1.Vậy i9000 8Gb chẳng hạn chia bộ nhớ trong của máy thành 2Gb ROM mà 6Gb để lưu trữ dung lượng hả? Và ý mình ko phải lưu vào ROM máy mà lưu vào bộ nhớ 6Gb của máy để lưu trữ dữ liệu của máy ấy
    Còn 1 điều là I9000 có HSUPA 5,76Mbps để hỗ trợ upload trên mạng 3G ko? Mình đọc được bài thì nói có bài thì nói ko nên hơi loạn. Ai biết rõ thì giải thích giùm mình ^^!
  7. Pirate4M1

Pirate4M1 Thành viên

Được Like:
    0
    no one ************************************************************************************************************************************************************************?
  8. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    hỗ trợ tất cả những gì bạn nghĩ. ok rồi chứ bạn.
  9. 0977549666

0977549666 Thành viên

Được Like:
    0
    tớ nghĩ nó cũng như các loại máy khác thôi,quay phim mình có thế chọn bộ nhớ cho file video mà.
  10. haiminh333

haiminh333 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi là ROOT rồi nghĩa là sao, mới xài Android nên ko biết :D