[Help] 3GS bị treo khi Unlock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi betaphack, 10 Tháng tư 2010.

1. betaphack Thành viên

Tình trạng em nó như sau:
    Iphone 3gs 16gb Tuần thứ 31 năm 2009
    - Lúc ông anh sách tay từ Mỹ về, Tôi dùng blackra1n 1 phát là có sóng gió vi vu.
    1 tháng sau, đang dùng máy thì tự nhiên bị treo cứng ngắt, khởi động lại bằng Home + Power thì treo ở trái táo trắng luôn, không vào trong được.

- Đã làm: Restore khoảng 20 lần với các bản Custom của hầu hết các forum: Vnmagic, Gsm,...
    Kết quả: Iphone hoạt động trở lại (với Custom của forum gsm, của Vmagic thì vẫn treo khi restore xong)
    - Bước tiếp theo: cài Blackra1n RC3 (đã thử RC2 cũng có kết quả như nhau), cài thành công giọt mưa vào máy. Thử tiếp cài Cydia và snow bên trong giọt mưa. Cài Cydia được, nhưng càn snow để unlock thì máy cứ "Searching" trên thanh sóng rồi làm Iphone treo máy luôn, khởi động lại vẫn treo tiếp.

Anh em nào có cách giúp em với, nhức đầu với em nó 3 ngày nay không ăn ko ngủ.
    PS: Ko restore được bản gốc 3.1.2 vì máy ko lưu SHSH.

Không lẽ 3GS tuần 31 , Ver 3.1.2, firmware 05.11.07 mà lại thành máy nghe nhạc Ipod sao trời. Vợ thân yêu ơi, em hãy sống lại dùm anh.

Chân thành Cám ơn các bác xem topic này.
    Đội ơn ai giúp em chữa bệnh cho vợ em.:048:
  2. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Ngồi chờ cứu mạng từ 8g đến giờ nhưng không có sư huynh nào vào tiếp sức, buồn we'.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Restore custom firmware 3.1.2 của gsm vào máy.
    Sau khi restore xong, chạy Cydia, update cydia. (bạn không cần chạy blackra1n, cài đặt lung tung như bạn đã mô tả vì custom firmware đã có sẵn Cydia rồi.)

Sau khi update cydia xong thì cho vào source: http://cydia.pushfix.info ở trong Cydia.
    Cài vào Blacksn0w RC2 final

Rất là đơn giản ....
    betaphack thích bài này.
  4. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Để mình thử lần nữa, Thanks alot
  5. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Máy mình có vấn đề thật rồi, làm y như cách bạn chỉ, cài xong Blacksnow RC2 thì cột sóng Hiện chữ Searching mãi, 3 phút sau treo cứng ngắt luôn, khới động lại TREO LUÔN. hình như có gì đó liên quan tới phần sóng gây treo máy. Mình dùng Itunes 9.02 và 9.03 để restore.
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    hiện tượng máy cài tools unlock xong mà cứ Searching thì -> các bạn lên xem lại máy có bị rơi hay va đạp mạnh gì ko :-?,cái này trước mình có gặp 1 e 3GS_Lock cũng như vậy -> Phải mang qua phần cứng xử lý lại OK ;)
    betaphack thích bài này.
  7. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Cám ơn bác đã trả lời, nhưng con này em thương nó còn hơn vợ em, chưa hề rớt hay va đập dù nhẹ nhất, vỏ dán keo, đựng trong bao silicon nữa. Đang xài ngon lành tự nhiên bị treo mà ko có rớt hay va đập gì cả.

Chỉ lỗi phần unlock sóng, chứ ko unlock thì chạy vi vu luôn, unclock cái treo liền.
  8. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Em định nâng lên 313 custom luôn được ko các bác? Buồn quá rồi. 3 ngày nay ko được alo.
  9. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Nâng lên 313 custom cũng không xong, jailbreak ok nhưng unlock lại searching và treo máy.
  10. thanhvinhdtdd

thanhvinhdtdd Thành viên

Được Like:
    0
    máy bạn bị lổi bb
    đêm tới mình cứu cho nha
    có nhiều bạn trên diển dàn đả đêm tới mình rồi đó
    biết them thông tin alooo 0938789777