help...3GS unlock cả tháng nay vẫn chưa được..

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi gianggianggiang, 11 Tháng tám 2009.

1. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Không cần phải chức năng 3G làm gì đâu.Vì máy mình hiện giờ vẫn dùng 3G của nhà cung cấp.Nếu mà tình trạng trên không khắc phục được thì bản chỉ còn cách kiểm tra về phần cứng mà thôi. Thêm một cách nữa nếu bạn hiện đang ở nước ngoài nếu có bạn bè có Sim của nhà phân phối cung cấp thì thử mượn Sim của người quen biết rùi Activate thử xem có sóng hay không.
  2. gianggianggiang

gianggianggiang Thành viên

Được Like:
    3
    ok. thank tất cả các bạn, mình đã làm hết rồi, mình đang o nước ngoài, đang xài mang 3G lun. chắc bị phần cứng rồi.
    ah, có bạn nào bị trường hợp này ko: hno mình có unlock 1 cây 3G, lầnn đầu cắm vao itune no báo lỗi là tìm nhà cung cấp mạng, rồi nó yêu cầu mình chọn dịch vụ mạng và nước đang sử dụng ip, nhg mình ko active vao itune được
  3. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Đang ở nước ngoài thì bạn xem bạn bè có ai có Sim và dùng mạng của nó cung cấp thử xem Activate đc iPhone và máy bạn có sóng từ Sim nó trước rui sau đó đến việc xem phần cứng cũng không mượn.
    Còn con iPhone của bạn gì mà tìm mạng và nước thì jailbreak + Unlock như bình thường thử xem chứ cái đó iPhone nào không có sử dụng chính hãng cung cấp là chuyện bình thường mà bạn.