HELP G s1 M110S hàn quốc up rom giờ màn hình xanh lét chữ update và toàn tiếng hàn?....

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi tuancauchui, 12 Tháng tám 2012.

1. tuancauchui Thành viên

e up rom với mong muốn chạy tiếng việt,up xong 2.3.6 stock vào thì cắm usb ko thấy hiện trong máy tính để cóp rom cook vào,thử đi thử lại các kiểu ko đc(vẫn up rom stock qa cống usb đc mà?)camera báo lỗi,nghĩ rom lỗi lại pw+home chạy lại thì hiện màn hình khởi động canh lè có biểu tượng máy tính chữ update và mấy hàng chữ tiếng hàn?các bác biết hn có chỗ nào nhận cài phần mềm chỉ giúp e cài cho nhanh?hiccccccc
  2. cuongpro_97

cuongpro_97 Thành viên

Được Like:
    46
    bạn cắm cáp vào làm lại bt nhà. bạn cài trình nhận driver vào đi ha\:D/ . có gì cứ để lại lời nhắn :x
    tuancauchui thích bài này.
  3. tuancauchui

tuancauchui Thành viên

Được Like:
    0
    bác ơi cho e số đt e alo hỏi bác phiền bác tí e điên qa mất cả ngày hôm nay,mai đang đi tìm quán nào cài lại
  4. tuancauchui

tuancauchui Thành viên

Được Like:
    0
    mới cả giờ nó hiện màn hình ý,e giữ home +pw mà có hiện đào xẻng đâu để cài,e ko biết down fw nào bgio,down về cài vẫn thế,lỗi camera vào ko hiện ổ để copy rook cook vào máy,trc đó fw gốc 2.1 vân camera ngon lành,hic,mò mệt quá
  5. tuancauchui

tuancauchui Thành viên

Được Like:
    0
    huhu làm sao từ màn hình upgrade đưa về download mode đc bây giờ cứ tháo pin ra lắp vào là nó lên ngay màn hình upgrade
  6. o0Zenky0o

o0Zenky0o Thành viên

Được Like:
    0
    để màn hình upgrade cũng up được mà
  7. vuhoangpro1

vuhoangpro1 Thành viên

Được Like:
    112
    Bình tĩnh bác ơi, ko sao cả, hiện màn hình upgrade là chuyện bình thường ở huyện, đây chính là download mode đấy, giờ bác bình tĩnh rút cáp và tháo pin ra, rồi lắp pin lại, bấm đồng thời 2 nút home + power lên, máy sẽ vào Upgrade, bác bật odin trên lap lên, rồi cắm cáp kết nối máy tính với điện thoại(nếu như bác đã cài kies hay samsung usb driver thì máy tính sẽ nhận ra thiết bị của bác và mới up được rom, không thì bác tìm trên diễn đàn down 2 phần mềm này để nhận driver cho máy nhé) odin hiện màu vàng báo cổng COM đã nhận, bác up rom như bình thường như khi đang ở Download mode, chú ý là trong quá trình up rom, tay chân bác ko được động vào dây cáp hay máy đt, để tránh tình trạng lỏng dây cáp mất kết nối đt với lap, sẽ dẫn đến up rom thất bại
    nh0k_bym, hung_thinhth1 and camovie like this.
  8. itakaka

itakaka Thành viên

Được Like:
    0
    pác vuhoangpro1 hướng dẫn chi tiết rùi đấy, mà để tránh tình trạng bị Upgrade về sau thì các bạn nên up = cap zin hoặc cáp của Samsung nhé. Còn việc bị Upgrade thì bạn chỉ cần tháo pin ra rùi lắp vào lại, cắm cáp vào là tự động con m110s bật lên và vào lun chế độ Upgrade, k cần fải bấm Power + Home nữa
  9. tuancauchui

tuancauchui Thành viên

Được Like:
    0
    e cám ơn các bác.e chay odin cài nửa chừng 1 la báo fail 2 là treo dừng k chạy tiếp mà rom e down 3,4 bản về chả lẽ toàn bản lỗi.ở hn các bác biét chỗ nào cài đặt chỉ giúp e mang qa cho nhanh
  10. pumazz

pumazz Thành viên

Được Like:
    4
    cái này bác kiếm 1 cái máy tính khác rồi up cẩn thận thì kiếm luôn cái dây cáp mới . à nhớ cài Driver đầy đủ nha bác. chúc bác thành công:)>-:)>-