HELP G s1 M110S hàn quốc up rom giờ màn hình xanh lét chữ update và toàn tiếng hàn?....

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi tuancauchui, 12 Tháng tám 2012.

1. cuongpro_97

cuongpro_97 Thành viên

Được Like:
    46
    Đừng phí tiền như vậy nha bạn. chỉ cần bạn cài lại win song rồi cài lại trình nhận driver . bác tải bản rom M110S-Gingerbread-HOME-IMAGE-REV03-WC13-1023-USER này về. úp e đảm bảo nhiều nhất là 3 lần là lên. Ních chat e cuongpro_97 :D có gì pm e giúp cho . bệnh nhẹ mà \:D/
    ngapruoi thích bài này.
  2. itakaka

itakaka Thành viên

Được Like:
    0
    pác up = PC hay Laptop?
    nếu là PC thì nên cắm cap ở cổng sau, để cố định fone ở 1 chỗ, đừng động đậy trong khj up để tránh tình trạng lỏng cáp
    lúc cắm cáp vào fone thì lắc nhẹ thử xem có lỏng k, nếu lỏng thì dùng vật nặng cố định đầu cáp bên này hoặc bên kia
  3. tuancauchui

tuancauchui Thành viên

Được Like:
    0
    em làm đc rồi,vấn đề giờ lại rất gay,tình hình e up room stock 2.3.5 vào thấy camera nó báochính sách bảo mật hạn chế sử dùng camera,thanh nof.. kéo xuống thì báo:mobile security service.vậy máy e bị sao ạ.hiện tại cũng ko kết nối với vi tính để chia sẻ dữ liệu đc(vẫn up room bt)bộ nhớ trong 13g mấy cũng ko chuyển game từ bộ nhớ trong sang đc?hic!
  4. cuongpro_97

cuongpro_97 Thành viên

Được Like:
    46
    làm được rồi sao k tks cái để ủng hộ nhỉ? :)| :))
  5. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    bác thử bản odin bản mới phục hồi MOVINAND rồi up bản khác tuỳ ý.Hướng dẫn đây http://gsm.vn/f602/m110s-wc13-toddys-rom-ver-1-7-release-sgs3-theme-287559/
  6. boyllucky93hd

boyllucky93hd Thành viên

Được Like:
    0
    bạn tải bản rom gốc này về http://www.4shared.com/file/2kn5H-Ir...E-IMAGE-R.html
    song rồi giải nén ra thấy 6 file
    b1 mở odin lên .cắm cáp thấy máy hiện màu vàng là up đc.trong phân pit chon file m110s.pit
    pda chọn fileM110S-PDA-PHONE-MOVI-REV03-DG23-1409-USER.tar.md5. Đánh dấu mục Re-Partition.Đưa máy về DOWNLOAD MODE ( HOME + POWER)Nhấn Start và chờ máy reboot.
    máy của ban se tro ve chế độ dowloading... gio ban reset ban ondin up bừa 1 bản rom nao đó cũng đc .gsm rất nhiều,,,,
  7. boyllucky93hd

boyllucky93hd Thành viên

Được Like:
    0
    bạn tải bản rom gốc này về http://www.4shared.com/file/2kn5H-Ir...E-IMAGE-R.html
    song rồi giải nén ra thấy 6 file
    b1 mở odin lên .cắm cáp thấy máy hiện màu vàng là up đc.trong phân pit chon file m110s.pit
    pda chọn fileM110S-PDA-PHONE-MOVI-REV03-DG23-1409-USER.tar.md5. Đánh dấu mục Re-Partition.Đưa máy về DOWNLOAD MODE ( HOME + POWER)Nhấn Start và chờ máy reboot.
    máy của ban se tro ve chế độ dowloading... gio ban reset ban ondin up bừa 1 bản rom nao đó cũng đc .gsm rất nhiều,,,,
  8. toankent

toankent Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng bị kiêu này mấy lần!đang chạy odin thì báo lỗi vì tự nhiên máy tính nó không nhận cáp!
    màn hình xanh như chủ thớt nói!nhưng chả sao cả!ghost lại máy tính cài lại driver usb samsung là ok
    hoặc là mang ngay ra quán nét mà chạy cho mấu!:D
    mình đã chạy khoảng hơn 10 lần con m110s của mình oy!
    được bản 2.3.4 là mình thấy đẹp nhất nhưng lại lỗi maket không vào đk
    và thiếu phần nhắn tin
    bản 2.3.5 thì cũng đk nhưng mà lại mất hết icon ở ngoài màn hình chinh
    chỉ còn lại mỗi phím ứng dụng
    bản 2.3.6 thì xấu nhất!nhưng nó lại co sẵn flash 11
    vào mạng nhanh! chỉ có điều tắt máy rùi mở lại là phải cài lại tiếng việt trong phần cài đặt
    và lỗi phần hẹn giờ nhưng vẫn dùng đk
    hiện mình đang dung bản này!
    mình ở hà nội!có j mang sang mình làm miễn phí cho!chỉ 5phút
    sdt 0986.321.230 Toản
  9. komart

komart Thành viên

Được Like:
    2
    Tình trạng này sao giống tình trạng hum mính thử cài em Tv em s1 . May cho mình là có người gỡ rối luôn.
  10. ngapruoi

ngapruoi Thành viên

Được Like:
    2
    Em biết xử lý vấn đề này không , giúp anh với , có gì anh qua luôn