[Help] Không restore iphone được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi abcd123456789, 14 Tháng năm 2011.

1. abcd123456789 Thành viên

2 tháng trước mình dùng iphone 3G ios4 thấy khá chậm nên đã downgrade xuống 3.1.3. Mọi việc vẫn ok đến hôm nọ mình reboot máy lại và nó reboot liên tục cho đến khi hết pin. Mình cũng đã thử restore máy lại bằng firmware của iphone nhưng nó đòi SIM để activate... Làm 2 ngày k có hiệu quả mình google và thấy có thread
    http://gsm.vn/f502/custom-firmware-iphone-cua-gsm-vn-fw-3-1-3-4-1-a-232590/
    Down và làm thử với bản 2 dành cho firmware 3.1.3 nó báo lỗi 1600. Giờ thì restore lại bị ăn cáp liên tục(k có hiện phần Emergency Call...). Mình phải làm sao đây? Có thể chỉ mình từng bước không? Hiện tại, mình k có SIM để activate máy. Xin cảm ơn.

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:05 PM ----------

Xin lỗi mọi người, mình dùng Custom Firmware bản 3 đã restore được rồi...
  2. bin_perfectboy

bin_perfectboy Thành viên

Được Like:
    2
    bạn download redsnow 0.9.6 về để đưa iphone vào chế độ pwned DFU thì mới restore firmware custom được nha! Còn nếu bạn muốn dùng firmware gốc thì bạn cứ cắm ip vào itunes, sau đó restore 3.1.3 gốc trực tiếp, sau đó download tiếp redsnow 0.9.4 về (cùng với firmware gốc 3.1.2) để bạn jailbreak và vào cydia mở wifi để unlock nha, không cần sim active hen!