Help me: Sharp 903SH = Toshiba 904T ???

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lovesongs, 3 Tháng năm 2006.

1. lovesongs Thành viên

:confused::confused: Các bác cho hỏi một tí, rất mong được mọi người giúp đỡ...

Mình mới tậu 1 con Toshiba 904T chưa unlock, hơi quái gở và có vài chuyện xảy ra như sau:

1.- Con này chẳng cần bỏ sim vào cũng mở máy chụp ảnh quay phim (dạng *.3g2), nghe nhạc vô tư, không có sóng thôi...chắc nó là wcdma ở JaPan, con này unlock chuyển mạng GSM ở VN ok chứ ?
    2.- Chẳng hiểu sao mà nó bị lock mini-SD card, không thể chép vào được card này, mặc dù vẫn read được thông tin trên card.Tháo card ra vẫn báo lock card.....không biết unlock cài lại có hết không và đây là lỗi phần mềm hay cứng ???Bác nào đã bị tương tự chưa nhỉ ?
    3.- Soft có dùng chung được với sharp 903sh không ??Nhìn phần mềm và soft các bác đưa ra thèm quá, ko dùng được thì...hic...:mad:
    4.- Sau cùng là câu chuyện về USB-cable : nó dùng chung dây usb với Sharp 903SH được không nhỉ ?Mình kiếm mãi cái Cable thấy chỉ có Sharp và Panasonic vs2/vs3 là cùng cái Jắc cắm USB với con này...Mua dây USB Panasonic về rồi nhưng ko có đĩa Utilities driver nên bó tay luôn, coi như cái dây usb dùng thay charge....
    Bác nào có driver cho em...hậu tạ cà phê Windows Garden :D ...

Các bác giúp dùm nhé....Vì thấy đây là chủ đề chưa ai đề cập nên mạo muội hỏi các bác ....=D>
  2. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    +Chuyển mạng OK 100%, không nghe được MP3, nghe được M4A. Xem phim dùng chung phần mềm convert video của SHARP.
    +Đôi lúc card lock là do đuôi card bị khóa, trường hợp này chỉ cần chuyển cần gạt là chép vô được, còn nếu không do bị khóa bởi cần gạt thì dùng Reader Panasonic mới chép được. Unlock xong thì không cần, có thể chép trực tiếp.
    Phần mềm JAVA chưa biết có thể dùng chung được với Sharp hay không, nhưng nếu là mình thì sẽ không mong được như vậy, file JAD ở Sharp convert ra file gì lạ lắm, định dạng là HUF, tìm soft mãi không ra. Định dạng file JAD, JAR rất là nhiều..
    +USB thì mình không biết, chưa thử lần nào, nhưng máy SHARP 903SH dùng USB rất Ok, trình quản lý file hơi bị thông minh. Nếu dùng chung được thì hay quá..
    lovesongs and Bao_Phong like this.
  3. alo_tongdaiday

alo_tongdaiday Thành viên

Được Like:
    12
    đang định lập cái topic hoi thấy bác trả lời em mạn phép được hỏi bác cái này. em vốn dùng con 903sh cũng lâu rồi mua toàn hàng full box nhưng chả có cái cáp usb đâu cứ tưởng không dùng được cáp , thấy bác minhhoang nói em mừng quá, bác cho hỏi cáp dùng cho con này là cáp gì thế và bán ở đâu , bao xiền ( hầ nội nha) thanks bác nhiều
  4. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Nhân đây cũng so sánh luôn con này với 903SH:
    + Màn hình cùng độ phân giải nhưng không nét bằng Sharp vì dùng khác công nghệ màn hình(cùng độ phân giải QVGA) . Ở Sharp 903 là ASV (Advanced Super V) con 904T là TFT
    + Camera của 903SH cho góc ảnh rộng hơn, lấy hình tốt hơn 904T. Sharp dùng công nghệ CCD, còn 904T dùng công ghệ CMOS(hai cái này thì khác xa). 903SH có zoom quang học 2x. 904T chỉ có zoom số
  5. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Ở Hà nội sao biết được, mình ở TP.HCM. SHARP kết nối với PC dùng được tất cả các giao tiếp, IrDA(hồng ngoại), Bluetooth, USB. Mình đã test OK. Nhất là kết nối Bluetooth, hơi rối rắm một chút..
    Cáp USB ở TPHCM bán chỉ khoảng 100t trở lại. Dùng đĩa Driver đi kèm (903SH và 703SH). Kết nối khá tốt và nhanh.
    Cáp 903SH ở Hà Nội thì mình không biết.
  6. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
  7. lovesongs

lovesongs Thành viên

Được Like:
    4
    Mình cũng có 1 cd mua kèm với dây usb Pana vs02/03 rùi....nhưng cài thử PC suite ko nhận được Toshiba 904T.Ý của mình là dây USB Pana có thể cắm vào được và có các chân Jắc trùng với của 904T, nhưng phải dùng Driver của 904T thì nó mới nhận được chứ....Không biết vậy đúng không nhỉ ???
    Nhưng cám ơn bác MinhHoang nhiều, các web của bác có thể dẫn đến câu trả lời đấy....:D:D~~
  8. alo_tongdaiday

alo_tongdaiday Thành viên

Được Like:
    12
    cám ơn bác đã trả lời, bác có thể cho biết cái cáp đó tên là gì không vậy, mà con 903sh có thể dùng chung cáp với con gì nũa ...
  9. lovesongs

lovesongs Thành viên

Được Like:
    4
    Mới vào gsm-tool.com

Thấy Cable cho Toshiba 904T la TSDAC1 dùng chung cho các lọai phone gần đây của Vodaphone (sharp và toshiba) , trừ 804SH, 804SS, 702NK....cũng là Cable của điện thọai Nec N8 luôn.

Còn có phải là Cable của Pana vs2/vs3 hay không thì phải download PC suite Toshiba về xem, không thấy đề cập...Nhưng thấy mấy thằng này hình như bạn bè liên kết với nhau thì phải ---> hi vọng...:D:D

#93 Gobi vbmenu_register("postmenu_1663347", true);
    Product Supporter
    [​IMG][​IMG][​IMG]

http://forum.gsmhosting.com/vbb/image.php?u=6328&dateline=1141810321

Member: 6328
    Status: Offline

803-904T driver is uploaded in support area .

regards,
    Gobi

Thấy người ta upload driver thèm quá nhưng không biết "support area" là chỗ nào.....Trong Gsm-tool họ tòan trao đổi với nhau trong "support area" này. Bác nào biết nó ở chỗ nào chỉ dzới....Cám ơn các bác nhiều....
  10. vominhkhong

vominhkhong Thành viên

Được Like:
    24
    Chao bạn minhoang, cho mình hỏi cáp USB ở TPHCM ban o chỗ nào,tên cáp đó là gì? liệu có dùng chung cáp vs2,vs3 của panasonic không?Ai biết chỉ giúp mình.