Xin giúp Help Phải vào Extras - Just boot mới khởi động được iphone

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nokia_63, 10 Tháng bảy 2012.

1. nokia_63 Thành viên

chào các bạn.
    Mình dùng con 3Gs lock đã chạy bản 4.1 BB 6.15 ổn định, sau khi nâng lên 5.1.1 bằng redsn0w unlock bằng ultrasn0w 1.2.7, sau khi dùng (có sóng GMS + wifi) được 5 phút thì iphone tự ngủ (chế độ standby tiết kiệm pin) thì mình nhấn power để "slide to unlock" thì iphem có màn hình đen thui, không hiện lên táo khi khởi động, không hiện cáp + đĩa, kết nối itunes thì có tên là Iphone, tất cả thông số đều là n/a.
    Mình đã Jailbreak lại và add souce repo.iparelhos.com, unlock thành công với bản ultrasn0w dành cho firmware 5.1.1. Thế nhưng nếu để iphone tự tắt nguồn hoặc "slide to power o" khi khởi động lại thì em nó cũng im ru. phải dùng redsn0w --> etras --> just boot thì iphone mới khởi động nhưng là hình trái thơm chứ không phải là hình quả táo. sau khi kích bằng just boot thì máy chạy bình thường.
    Vậy bạn nào có cách khắc phục lỗi trên pm hoặc hướng dẫn cho mình, xin hậu tạ card 50K + KM 50% = 75K.
    Thanks trước nhé
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Bạn chỉ cần vào Cydia sau đó tim ứng dụng "Rocky Racoon" cài vào là ok!

Mượn 1 cái hình bên Redmondpie cho bạn dễ hình dung

3. nokia_63

nokia_63 Thành viên

Được Like:
    0
  4. ashengne

ashengne Thành viên

Được Like:
    0
    May quá đang cần. Cám ơn bạn nhiều nhé
  5. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Máy bạn có lẽ bị tình trạng treo ở chế độ DFU, do FW không phù hợp với dòng máy, nói cách khác máy bạn 3gs lock new bootrom mà bạn lại RT bản old bootrom nên xảy ra tình trạng đó. Bạn nên chọn FW custom phù hợp với máy của mình để RT sẽ OK.