[HELP PLZ!] IPhone 3G 16GB Model MB636C sau khi redsn0w 0.92 FW 3.1.2 7D11 ko nhận sóg

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi danchoi, 7 Tháng tư 2010.

1. danchoi Thành viên

2. binkissy

binkissy Thành viên

Được Like:
    90
    trên là bạn chỉ mới jailbreak con 3g thôi.
    trên mình ko rõ là iPhone bạn là bản World hay lock,
    ---nếu World thì bạn nên active nó trước khi dùng redsn0w để jailbreak nó
    -- nếu lock thì sau khi Jailbreak bạn phải vào Cydia để cài blacksn0w để unlock ( add sỏuce: iphone.gsm.vn)
  3. danchoi

danchoi Thành viên

Được Like:
    3
    Sao ngộ zạ? lúc trc mình cũng cài wa con 2G rồi, chỉ cần chạy redsn0w là alô đc, còn 3G fải vô cài thêm nữa hả! Mình đã unlock rồi, xài Blackra1n.
    Anyway, cám ơn bạn nhìu nhìu! hii:45:
  4. binkissy

binkissy Thành viên

Được Like:
    90
    2G thì được unlock khi dùng redsn0w jailbreak luôn thông qua BootNeuter. từ phiên bản 2.2.1 thì apple ko up modem cho 2g nữa nên nó luôn dừng lại ở 4.05.04G .
    chào bạn.:029:
  5. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Tóm lại là tìm hiểu thêm "lý thuyết" rồi hãy thực hành ;)
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iphone 3G thì làm thế OK.
    sau khi chạy redsn0w 0.9.2 để jailbreak và hacktivate thì chạy Cydia.
    Vào cydia cho vào source http://cydia.pushfix.info và cài vào blacksn0w RC2 final để unlock
  7. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    Hình như đúng như bác Dtude nói... bạn chỉ mới JB thôi ah... bỏ sim vào thì làm sao có sóng đc... phải cài thêm cái APP unlock nữa thì lúc đó mới có sóng gió chứ :027:
  8. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    2g bạn làm vậy nó có sóng bởi vì trc đó nó dc unlock bằng bootNuer rồi(bởi thế 2G nghịch thế nào cũng k sợ bị thành Ipod) còn 3G thì bạn vào cydia,source iphone.gsm.vn cài blacksn0w RC 2