Helps IPhone 3G có sự cố khi up custom FW 3.1.2 của GSM.VN

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bboy_tna0801, 9 Tháng mười hai 2009.

1. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Làm topic mới đi bạn !
  2. novemberạinp85

novemberạinp85 Thành viên

Được Like:
    38
    Cho mình hỏi IP 3GS fw 3.1.2, baseband 5.11.7 có sử dụng được custom fw GSM này không các bạn ?
  3. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Đã lên tới FW3.1.2 và BB 5.x thì chắc ít cần custom này?
    Bản custom này chủ yếu cho FW nhỏ hơn, có BB4.x (vì nó không làm tăng BB như FW3.1.2 gốc)
    Nên thường mọi người không muốn tăng BB sẽ restore FW3.0, jailbreak + unlock xong, up lên FW3.1.2 custom này để có thể xài được FW3.1.2 mà BB không thay đổi, đồng nghĩa với việc unlock bằng cách cũ như FW3.0 (ultrasn0w)

Lúc trước cũng thường làm cách restore FW3.1.2 gốc (nếu BB 5.x), sau đó dùng blackra1n jailbreak xong, để nguyên up FW3.1.2 custom để cải thiện sóng và pin. Nhưng không phải là 100% trường hợp đều OK.

Bạn xài 3GS thì chắc giờ chỉ restore được FW3.1.2 thôi. (Nếu có lưu ECID/SHSH thì có thể khác :D )
  4. novemberạinp85

novemberạinp85 Thành viên

Được Like:
    38
    Mình theo dõi các bài viết trên diễn đàn cũng thấy nói như vậy nhưng vấn đề là ở chỗ, mình tìm hết trong các topic đều không thấy FW 3.1.2 custom dành cho BB 5.11.7 mà chỉ thấy bản FW custom 3.1.2 của GSM nên mới mạn phép hỏi mọi người. Bạn có thể chỉ cho mình chỗ download FW 3.1.2 custom dành cho BB 5.11.7 nào tốt mà ổn định được không ? Mình rất cảm ơn bạn !
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    FW Custom GSM vẫn giữ BB 4.x sau khi restore ! Còn 1 khi máy bạn là BB 5.x thì dùng bất cứ FW nào thì BB cũng là 5.x thôi !
    Tool JB hiện nay ko ổn định vì JB xong sẽ có những "bug" ! Tôi khuyên bạn nên dùng FW Custom để giải quyết triệt để những cái "bug" ko đáng có này !
    Còn topic FW Custom thì bạn vào mục Unlock đấy !
  6. nghiencafe

nghiencafe Thành viên

Được Like:
    0
    Hiện mình cũng đang có 1 iphone 3G 8G y như tình trạng trên, đọc từ đầu đến giờ vẩn chưa có hướng giải quyết, có lẽ máy này đã được can thiệp phần cứng, vậy chắc hướng giải quyết cũng = phần cứng..:013:
    Nếu pro nào có cách giải quyết hay hơn thì cho e xin..
    Nhắc lại tình trạng e này là: Restore = mọi phiên bản nhưng BB vẩn là 01.30.01 pó tay.
  7. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    FW máy này chỉ chạy dc 2.2.1 là hết
    muốn lên 3.1.2 là k sóng hoặc gắn con flash khác vào,làm cai này hết 300-400k sẽ bung máy,máy bạn là máy zin luôn đó(vi tester zin thì sẽ bị như bạn),h tiệm nó lấy những máy giống bạn,dem đi làm flash lại chạy FW 3.1.2 rồi bán giá của IP 3G lock
  8. nghiencafe

nghiencafe Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi ở đâu làm flash này vậy bạn? (ở HCM)
  9. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    cái làm flash này nhiều chỗ làm lắm,mình thì chưa có đi làm,nó bán làm dùm luôn rồi :D
  10. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    Gop y ve van de Iphone 2.2.1 tester , modem firmware 1.3xx

Chao cac ban !
    HIen tai minh da gap qua cac mau Iphone firmware 1.30 , 1.34 , 1.36 , 1.38
    Nhung loai nay la hang tester cua nhan vien hang Apple tuong ra ban .
    Theo nhu kinh nghiem minh duoc biet thi loai nay co khuyet diem la chi len duoc toi version 2.2.1 max , va
    modem firmware ko thay khi restore . Neu ban lo tay restore len 3.0 tro len se bi tinh trang Searching sim sau do
    la No Service . Nhung that ra no cung co uu diem : thong thuong khi apple ra version moi , baseband tang theo . Ai
    lo tay upgrade ma chua be khoa duoc se ko downgrade xuong duoc . Rieng loai nay ban co the down xuong thoai mai
    vi modem cua no ko thay doi .
    Doi voi loai nay muon len 3.0 tro len thi hien tai minh flash phan cung
    Neu ban nao co nha hung thi post vao cho vui . Kinh nghiem va huong giai quyet cho con nay minh cung co kha kha
    Co gi minh se chup hinh post len va huong dan