Thảo luận Hòa mạng trả sau Viettel để hưởng ngay 18 tháng gọi nội mạng (tháng 05/2012)

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi vn_1068, 3 Tháng năm 2012.

1. Mtorganvmtx

Mtorganvmtx Thành viên

Được Like:
    0
    Dạ em cám ơn! cho em hỏi minh soạn tinh nhắn TRA CUOC goi 195 thì đó là kiểm tra tải khoản gì! mà em thấy tin nhắnn gởi về là: Cước của quý khách trong tháng 08/2012 tạm tính đến ngày 8/08/2012 là 72,273 VND,( chua tính vat) như vậy là có nghĩa gì! mình đăng kí 1 tháng 130 nghìn mà tính vậy em không hiểu. hay là số tiền 72,273 VND đó cộng thêm 130 Hàng tháng thành hơn 200 nghìn hả?nếu như vậy thì chết! tin nhắn kiểm tra nào thì tốn tiền, mà tin nhắn nào thì không? còn cách nạp tiền bằng thẻ thì như thế nào, ai có thể hướng dẫn em với , em cám ơn!
  2. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Cước của em đang tra được là cước tạm tính, cước này bao gồm: Cước gọi và nt trong nước, cước sử dụng sử dụng dịch vụ GTGT ( nếu có ), cước truy cập data ( nếu có ).
    trong 130K em trả thì có 80K là thuê bao dịch vụ gọi miễn phí, khoản tiền này sẽ bị trừ ngay từ đầu tháng. 50K tiền thuê bao dịch vụ trả sau, số tiền này ko cộng luôn từ đầu tháng và cộng dần qua các ngày. Chứ ko phải như em nghĩ là 130K + 72K = 200K đâu.
    vn_1068 and Hoatimngoaisan like this.
  3. sachhot_giamgia

sachhot_giamgia Thành viên

Được Like:
    0
    nhiều thủ tục quá. hix hix
  4. Hoatimngoaisan

Hoatimngoaisan Thành viên

Được Like:
    0
    Dịch vụ này cũng tiện đối với người gọi nhiều! vậy có ai biết trả lời giúp em vơi! mỗi lần kiểm tra tài khoản bằng tin nhắn như vậy có tốn tiền không? với lại thanh toán bằng thẻ cào như thế nào em vẫn chưa hiểu.
    À em kiểm tra thì mỗi ngày nó mỗi tăng số tiền tạm tính lên: vd: ngày 7-8 là 60 nghìn, qua hôm sau em kiểm tra tiếp thì nó lên 65 nghìn. tiếp tục hôm sau nó lại tăng tiếp lên 75 nghìn..... mỗi ngày nó một tăng . vậy nó sẽ tăng lên tới chừng nào mới thôi chứ em thấy no tăng lên như vậy em sợ ko có trả tiền thì toi. hic hic! em cám ơn!
  5. dieukonoi

Được Like:
    964
    Mỗi lần kiểm tra số phút gọi còn lại, bạn mất 100VNĐ khi tin nhắn trả kết quả thành công.

Thanh toán trả sau qua thẻ cào còn gọi là thanh toán qua pay 199.Bạn xem thêm tại đây: http://vietteltelecom.vn/di-dong/dich-vu-pay199/huong-dan-su-dung-6.html

Tăng lên nếu bạn ko dùng các dịch vụ gì ngoài gọi nội mạng VT, và ko hết số phút miễn phí thì số tiền tăng thêm sẽ chỉ là tiền thuê bao tháng đc cộng hàng ngày. Thuê bao tháng sẽ ko cộng quá số tiền 50K.
    Hoatimngoaisan thích bài này.
  6. Hoatimngoaisan

Hoatimngoaisan Thành viên

Được Like:
    0
    Em không hề gọi ngoài mạng! không hề nhắn tin,em chỉ gọi nội mạng mà số tiền kiểm tra hàng ngày vẫn tăng bây giờ nó lên tới 75 nhừ vậy số tiền 50 nghìn hàng tháng là số tiền nào? xin anh hãy giải thích rõ, vì một số bạn em muốn hòa mạng mà không hiểu gì về dịch vụ nên rất sợ không dám đăng kí! rồi tin nhắn TRA CUOC gởi 195 là không tốn tiền mà tin nhắn kiểm tra số phút còn lại mới tốn phải không anh? em cám ơn rất nhiều!
  7. dieukonoi

Được Like:
    964
    bạn cho số thuê bao đi, mình trả lời bạn số tiền bạn đã sử dụng cho từng dịch vụ
  8. trangnthu

trangnthu Thành viên

Được Like:
    0
    Haiz mình dùng trả sau của viettel đã mấy năm nay rồi, giờ muốn chuyển sang gói cước miễn phí 1000p miễn phí mà ko có, gọi lên tổng đài thì kêu chỉ có gói cước vip hơn 300 1 tháng, thế thì nói làm quái j nữa.. chả thấy ưu đãi cho khách hàng dùng lâu năm, cứ dư lày dùng quách sang vina cho rẻ
  9. dieukonoi

Được Like:
    964
    Muốn chuyển sang gói 1K phút nội mạng thì thuê bao phải là trả trước hoạt động 30 ngày thui bạn ak. Còn nếu bạn muốn hưởng miễn phí gọi thì có thể chuyển qua gói VIP
  10. ngocphuong109

ngocphuong109 Thành viên

Được Like:
    0
    e đang dùng số thuê bao 01649787440, là thuê bao trả trước, làm ơn kiểm tra xem e muốn chuyển qua thuê bao trả sau thì có được hưởng khuyến mãi như trên ko? và thủ tục làm như thế nào?