Học lập trình IOS hay Android ? Và học ở đâu tốt nhất ?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi tungtran0, 19 Tháng tám 2014.

1. tungtran0 Thành viên

2. quangpham12994

quangpham12994 Thành viên

Được Like:
    1
    Học android trước đi b. nắm chắc đc android rồi còn có thể mày mò lên ios. còn nơi học chất lượng thì b có thể đến imic. mình đang học android ở đây. ok lắm :thumbsup:
  3. tungtran0

tungtran0 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bạn, a mình cũng học trong đó mà, mình cũng định vào imic rồi nhưng ông a khuyên tìm chỗ khác mà học. a ấy bảo đang hối hận khi nộp 1 cục vào đấy đây =D
  4. hamomnd

hamomnd Thành viên

Được Like:
    1
    VTC Academy chuyên đào tạo về ngành này & thiết kế 3D . Bạn tham khảo xem
  5. tungtran0

tungtran0 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng tìm hiểu bên đấy rồi, nhưng chưa rõ chương trình đaò tạo bên đấy ntn trong bao lâu & chất lượng ra sao. chưa tìm được ai học ở đấy để hỏi
  6. hamomnd

hamomnd Thành viên

Được Like:
    1
    Em mình học lập trình di động bên đó mà, thế mình ms nói. Bên đấy đào tạo tầm 2 năm
    tungtran0 thích bài này.
  7. hamomnd

hamomnd Thành viên

Được Like:
    1
    Theo ý kiến cá nhân thì mình thấy học bên VTC Academy ok đấy. Em mình cũng tìm hiểu nhiều nơi rồi mới đi đến quyết định học ở đây. Theo như các thầy chia sẻ thì với người chưa biết gì về lập trình nên học Java trước, và học lên Android. Sau khi nắm chắc đc kiến thức và có thể làm đc các dự án về bên android thì có thế tự tiếp cận đc iOS. Nếu bạn đã nắm đc C/C++ thì có thể học luôn iOS cũng đc.
  8. tungtien91

tungtien91 Thành viên

Được Like:
    0
    Theo ý kiến cá nhân thì mình thấy học bên VTC Academy ok đấy. Mình cũng tìm hiểu nhiều nơi rồi mới đi đến quyết định học ở đây. Theo như các thầy chia sẻ thì với người chưa biết gì về lập trình nên học Java trước, và học lên Android. Sau khi nắm chắc đc kiến thức và có thể làm đc các dự án về bên android thì có thế tự tiếp cận đc iOS. Nếu bạn đã nắm đc C/C++ thì có thể học luôn iOS cũng đc.
  9. tungtran0

tungtran0 Thành viên

Được Like:
    0
    Ok bạn mình sẽ tìm hiểu thêm về bên đó =D , nhiều trường quá chẳng biết chọn đâu, he
  10. tungtien91

tungtien91 Thành viên

Được Like:
    0
    Nhưng quan trọng vẫn là do mình thớt ạ. Học cái này code nhiều lười là hỏng ngay
  11. sjmtenjoy

sjmtenjoy Thành viên

Được Like:
    0
    hóng với :) . tớ cũng đang có nhu cầu theo mảng này :gach:
  12. hoangbom8889

hoangbom8889 Thành viên

Được Like:
    1
    Chào bạn @tungtran0 mình là tư vấn bên iMIC. Bạn có thể vui lòng cho mình biết anh bạn tên là gì và học lớp nào tại iMIC không?
    Mình thấy bạn có chia sẻ thông tin về iMIC hoàn toàn sai, và bịa đặt về chất lượng tại iMIC nhé.
    Mình đảm bảo rằng từ trước tới giờ theo quy đinh chung của iMIC các bạn học viên đều:
    - Trước khi tham gia khóa học iMIC đều cho các bạn học thử 1 tuần rồi mới đóng tiền học, nếu bạn cảm thấy chất lượng tốt thì sẽ hoàn thành học phí khóa học, và ngược lại nếu bạn không mong muốn khóa học thì sẽ dừng và không học nữa, nếu bạn đã đóng tiền rồi iMIC cũng sẽ hoàn trả 100% học phí cho bạn.
    - iMIC cam kết chất lượng khóa học buổi đầu tiên và buổi cuối cùng nội dung học và training đều như nhau không có chuyện thời gian đầu dạy tốt cuối thì bỏ bê các bạn nhé, tư vấn iMIC thường xuyên gọi điện hỏi thăm các bạn xem khóa học này bạn có hiểu không, thầy có nhiệt tình và kiến thức bạn thu được như thế nào...
    - Nếu anh bạn thấy như vậy sao không phản ánh với iMIC và xin lại học phí ngay từ đầu vậy bạn @tungtran0 ?
    - Một lớp iMIC chỉ có 5 - 10 bạn chứ iMIC không dạy 1 mình anh của bạn nhé?
    Vậy trước khi đánh giá thì bạn nên trải nghiệm thực tế để có cái nhìn toàn diện hơn nhé.
    Thân!
  13. Hoa Thủy Tiên

Hoa Thủy Tiên Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng đang tìm 1 địa chỉ uy tín để theo học Lập trình Android. Nghe bạn @tungtran0 nói làm mình hoang mang quá. Sau đó mình cũng đã tìm hiểu về iMic và đã đến học thử 3 buổi lớp khai giảng hôm 8/ 11 , mình thấy hình thức học mới, thầy rất nhiệt tình và hoàn toàn k bắt buộc phải đóng học phí như bạn @tungtran0 nói. :D
  14. tungtranandroid

tungtranandroid Thành viên

Được Like:
    0
    hôm nay rảnh rỗi lướt web thấy chia sẻ của mọi người về iMIC tớ thấy ngạc nhiên vì tớ mới học xong khóa học Android tại đây mà, tớ thấy học ở đây rất ổn, tớ và thằng Dũng cũng đi học thử nhiều nơi rồi nhưng tớ thấy cách dạy tại IMIC ok nhất, họ dạy trên dự án cực kỳ dễ hiểu và dễ nắm bắt, mới đầu bọn tớ cũng cân nhắc lên cân nhắc xuống vì bọn tớ ở tận Hưng Yên, mà theo học ở đây thì có vẻ cũng rất khó khăn nhưng thật sự thầy Linh dạy rất hay nên chúng tớ cố gắng, hiện tại 2 đứa bọn tớ được giới thiệu sang FPT làm việc, mức lương thử việc hơn 7 củ đấy.