Hỏi cách P910 truy cập internet qua PC?

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi lenguyendv, 12 Tháng mười một 2005.

1. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Tui nghĩ không truy cập được vì dial up vốn đã chậm rồi. Trực tiếp trên máy tính đã chậm thì khi share qua càng chậm hơn. 1 phần cũng do tốc độ xử lý của P910i. Tui xài ở nhà ADSL trên máy tính chạy ngon ơ, nhưng khi share trên P910i thì nó cũng load từng Kb một...
  2. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    Tôi dùng đế cắm cũng không vào được(máy tính thì vào vô tư) khi mở Opera connet vào mạng nó báo là (could not locate remote server).
    Thấy các bác nói chỉ cần cài Opera cắm vào đế cắm là chạy ào ào. bực quá, máy tôi cài DSS Syncstation ĐT và máy tính giao tiếp ngon lành......
  3. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cái này thì tui vô tư!

Chạy rất ngon lành. Dùng Opera open 1 trang để duyệt web, cài Agile Messenger để chat.

Khó hiểu vậy ta? Bác cũng xài Opera 6.32 phải không?
  4. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    tôi dùng phần mềm trong đĩa đi kèm theo 6.31. cơ bản là không vào mạng được chứ còn nói gì đến chát chít (hay là ADLS dùng chung máy chủ do phòng Máy tính nó quản lí nó không cho thêm line) cái mạng mẹo này phức tạp quá.....
  5. vutien

vutien Thành viên

Được Like:
    1
    Của tui cũng chạy ngon lành. Opera 6.31. bác cài lại Opera xem thế nào.
    lúc đầu tui cài Opera cũng kô vô đc. Phải đảm bảo cái đế có kết nối với PC nghe vì thi thoảng cái đế cắm nó bị trục trặc đó
  6. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    Đế cắm sịn giao tiếp bình thường . Máy tính cài win XP version 2002 service pack 2 có cài firiwall nhung tôi để ché độ off. Cài cả netpront + opera
    cả hai đều không vào net được (máy tính vẫn vào được). Điện thoại vào trang trong about của netpront chạy 1 tí thì nó báo (invalid DNS value specified) có bác nào biết tư vấn rõ cho em một chút... thanhkyou.
  7. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Tui chạy rất ưu là bình thường...

Tui cũng dùng đế DSS25. Hồi trước cài XP SP2, mới hồi chiều cài SP1 vẫn OK, firewall tắt hết. Máy tính vào Net, P910i chạy Opera, vào menu Web chọn OpenWebPage đánh vào địa chỉ là OK. Ở đây tui đánh mail.yahoo.com là vào ngay trang yahoo.

Còn cái Netpront mà bác nói thì tui chưa biết. Bác có thể up cho tui thử được không?

Các file đính kèm:

8. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    Tôi mượn 1 con p9 khác cài opera cũng thế.....
    Nhưng khi đóng hẳn opera mở ra nó báo(please restart the phone to enable proper functionality) không biết có phải lỗi phẫn mềm opera không. cài đi cài lại vần thế.
    Còn về đường LAN qua BLT nó cho connec rồi mà vẫn không được
    ông mua máy về chỉ cài opera là vào được ngay à. có phải cài đặt các thông số trong điện thoại không? nếu rỗi ông hướng dẫn tôi tỉ mỉ 1 chút
    Email: thuandd1972@yahoo.com
    ông có thể cho tôi số DT của ông được không. tôi gọi điện hỏi trực tiếp cho nó tiện.
  9. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    tôi gui cho ong cái này ông thử xem sao.....

Các file đính kèm:

10. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Của tui cũng có cái dòng đó!

Khi mở Opera nó cũng báo "please restart the phone to enable proper functionality". Tui tick vào continue là OK. Vào Web, chọn OpenWebPage. Đánh địa chỉ vào rồi chọn OK là xong. Tui lên trang GSM vô tư!
    Tui vừa mới format máy và cài lại cũng OK. Nói chung là lần đầu tiên chạy tới giờ lần nào cũng OK.
    Không cài đặt tham số gì cả, vì trong máy đâu có gì liên quan đến Opera đâu mà cài... Tui cũng chẳng chỉnh gì trong Opera luôn.

Nếu ông có thắc mắc thì yahoo ID của tui: lightblue_dreams.

Kỳ lạ nhỉ!

Ông thử bằng đường ADSL chưa?